23 เม.ย. , 2024, 08:31:37 pm

Author Topic: จะซื้อคอนโด เพื่อเป็นเรือนหอ จะต้องเริ่มยังไงคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ  (Read 5243 times)

cream

• Newbie
  • *
วางแผนจะซื้อคอนโดอยู่กัน 2 คน (แต่งงาน) อยากจะให้ถูกตามหลักฮวงจุ้ย ก็เลยพยายามศึกษา และอ่านจากหนังสือของทางชมรม พอจะเข้าใจ แต่ยังไม่ค่อยชัดเจน  แต่มีความจำเป็นจะต้องซื้อแล้วค่ะ

กรณีนี้ ได้เลือกตัวอาคารไว้แล้ว ว่าจะซื้อที่นี่ เพราะสะดวกในหลายๆ อย่าง แต่เลือกแบบห้องไม่ถูก เพราะทางโครงการ เค้าได้บิ้วอินเฟอร์นิเจอร์มาให้หมดเลย มีครัว ห้องนอน แอร์ เครื่องซักผ้า ไมโครเวฟ ตู้เย็น คือ ครบหมดเลยค่ะ

อยากจะทราบว่า ควรจะเริ่มยังไงดี 
1. ให้ผู้เชี่ยวชาญมาดูฮวงจุ้ยให้ตั้งแต่แรก ก่อนซื้อเลย เพื่อช่วยเลือกแบบห้องให้ ว่าควรเลือกห้องไหน
2. เลือกซื้อห้องที่เราชอบ พอใจ ในมุม วิว ทิศ หลังจากนั้นให้ผู้เชี่ยวชาญมาแก้ ปรับ ทีหลัง
3. ทางชมรมมีบริการรับดูฮวงจุ้ยมั้ยคะ

ขอบพระคุณค่ะ  เริ่มจะมึนๆ แล้วค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ทั้งสองกรณี

แต่แบบแรกจะดีกว่า เพราะแก้ไขน้อยครับ