28 มี.ค. , 2024, 12:06:52 pm

Author Topic: ถามเรื่องหัวเตียงหน่อยครับ  (Read 10556 times)

superskip

• Newbie
  • *
ผมเกิด 14 ตุลา 2525 กลางหัวเตียงวางทิศ 140 องศา ปลายเตียงมีหน้าต่างครับ แต่ด้านผนังฝั่งหัวเตียงเป็นห้องน้ำครับกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ :)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ถามเรื่องดวงเฉพาะบุคคล กรุณาเข้าหมวด บริการวิเคราะห์ดวง ( ตามระเบียบ Web ครับ )

หากไม่ได้วัดองศาด้วยจานวัดแสงอาทิตย์ ให้ถือว่าองศานั้นไม่ถูกต้องไว้ก่อน

แต่หากเป็น 140 จริง หัวนอนเป็นดาวบารมีเป้นตำแหน่งห้องน้ำ ไม่เหมาะ

แต่การวางเตียงต้องดูดวงก่อน แล้วดูดาว 9 ยุค

ลองอ่านกระทู้ ทิศหัวนอนดูครับ

superskip

• Newbie
  • *
ขออภัยนะครับ แต่ถ้าผมไม่บอกวันเกิดแล้วจะรู้ได้ไงว่าทิศ 140 นี้ดีหรือไม่ดี ไม่ได้มีเจตนามาดูดวง
« Last Edit: 20 พ.ค. , 2007, 03:25:20 am by fengshui »

superskip

• Newbie
  • *
แล้วก็ประตูห้องน้ำอยู่ทางอื่นอ่ะครับแต่ห้องนี้ติดกับผนังห้องน้ำเลยอยากรู้ว่ามีผลไหม

fengshui

คุณยังไม่ได้แจ้งวิธีการวัดองศาเลย หากวัดในบ้านผิดแน่นอน
140 องศา เมื่ออยู่บนเตียง ด้านหน้าขวามือเป็นประตูบัณฑิต พอใช้ได้ครับ

ซ้ายมือด้านหน้า เป็นลาภเสื่อม

รายละเอียด ศึกษาเพิ่มเติมได้จาก
หนังสือ จัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ย ยุค 8 ครับ
http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm

หมายเหตุ คุณส่งวันเกิดมา เพื่อจะรู้ว่าทิศนี้เข้ากับคุณได้หรือไม่
วิธีการก็ต้อง ผูกดวง วิเคราะห์ดวง ( ดูดวง )  และมากำหนดว่าทิศนี้กับดวงเข้ากันได้หรือไม่
ก็เท่ากับดูดวงครับ  จึงเรียนมาเพื่อทราบ

« Last Edit: 15 มิ.ย. , 2007, 03:00:33 am by fengshui »

superskip

• Newbie
  • *
อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เองถ้าอย่างนั้นขออภัยอย่างสูง และขอบคุณมากครับ เด๋วขออ่านในหนังสือให้จบก่อน

superskip

• Newbie
  • *
เรียนท่านwebmasterผมสนใจเข้าเรียนอ่ะทีนี้อยากถามว่ามีสอนทุกอาทิตย์แล้วไปสมัครที่คุณจุ๋มหรือว่าเปิดเป็นรอบๆให้ติดตามสอบถามทางคุณจุ๋มครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

ปีหนึ่งเปิดสอน 2 รอบครับ

ประมาณ กพ. และกย.  แต่ละรอบไม่ได้เน้นจำนวน

http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-course-step.htm

หลักสูตรใหม่ เรียนต่อเนื่องเป็นหมวด ๆ ทำให้จำนวน ชม.เรียนโดยรวมสั้นลงครับ