28 มี.ค. , 2024, 05:52:31 pm

Author Topic: ช่วยวิเคราะห์เรื่องบ้านที่ถูกขโมย  (Read 6673 times)

ccwps

• Newbie
  • *
ขอเรียนถามซือเฮีย
     บ้านได้ถูกขโมยขึ้นบ้าน เมื่อวันศุกร์ที่ 27 พฤษภาคม 2554  โดยแงะเหล็กดัดตรงหน้าต่างบันไดซึ่งอยู่ใกล้ที่จอดรถ น่าจะเป็นช่วงกลางวัน เพราะไม่มีคนอยู่บ้านไปทำงาน ขอสอบถามว่ามีวิธีการวิเคราะห์ ขโมยถึงได้ขึ้นบ้าน มีรายละเอียดดังนี้
   - บ้านหลังอิง 3 องศาเป็นบ้านแฝด มีประตูรั้วอยู่ทางทิศตกเฉียงใต้ และบ้านแผดที่ติดกันอยู่ทางทิศตะวันตก ซึ่งเดิมเป็นบ้านเช่าและได้หนีเจ้าหนี้ไปประมาณครึ่งเดือนแล้ว และขโมยก็ขึ้นรั้วจากบ้านแฝดที่ติดกันขึ้นมา
    สงสัยว่าตำแหน่งที่ขโมยขึ้นไปบ้านไม่ใช่ตำแหน่งดาว 7 หรือ ดาว 5 และดาวประจำปีก็เป็นดาว 4 และดาวประจำเดือนเป็นดาว 2 ณ ตรงตำแหน่งตกเฉียงใต้ ทำไมขโมยถึงขี้นได้ หรือเป็นเพราะดวงเจ้าของบ้าน
                                                             ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ดาวเดือนจรในทิศตะวันตกเป็นดาว 5 ที่ศูนย์กลาง
ตำแหน่งทิศตะวันตก ดาวจรเป็น 7 - ดาวขุนโจร  ( น่าจะเป็นตำแหน่งที่ขโมยขึ้นจากข้อมูลตามแจ้ง )
จริง ๆ ดาวปีจรเป็นดาว 9 ไม่น่าจะเกิดเหตุ

ดังนั้น น่าจะเกิดจาก

1. ดวงเจ้าบ้านติดลบ
2. มีการกระทบทิศอสูร โดยไม่รู้ตัว

ccwps

• Newbie
  • *
ทางด้านทิศตะวันตกเฉียงไปทางตกเฉียงเหนือ ห้องน้ำข้างบนท่อแตกหรือรั่วมีน้ำซึมออกมาลงมาข้างล่าง ตั้งแต่ต้นปีแล้ว ยังไม่ได้แก้ไข และทางด้านทิศตะวันออก มีต้นมะม่วงถูกพายุพัด ลำต้นเอน ก็เลยตัดส่วนบนทิ้งเหลือแต่ลำต้น แต่จำไม่ได้ว่าตัดช่วงเดือนไหน ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวข้องกันหรือเปล่าค่ะ

fengshui

อาจเกิดจาก ประเด็นตัดต้นไม้ครับ

ccwps

• Newbie
  • *
แล้วห้องน้ำรั่วซึมลงมา ไม่เกี่ยวข้องด้วยหรือค่ะ

fengshui

ไม่เกี่ยวครับ

ccwps

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะ

fengshui

ยินดีครับ