18 เม.ย. , 2024, 06:45:54 pm

Author Topic: ย้ายห้องทำงานที่บริษัท แล้วมีแต่เรื่องไม่ดี อยากทำพิธีเสริมสิริมงคล  (Read 4249 times)

cream

• Newbie
  • *
ต้องย้ายห้องที่ทำงาน ไม่สามารถดูฤกษ์ใดๆ ได้ ตั้งแต่ย้ายมา  มีแต่เรื่องไม่ดี ถ้าจะทำพิธีเสริมสิริมงคล อ่านจากในหนังสือ ที่ไม่ต้องดูฤกษ์ สามารถกระทำได้ทันทีมั้ยคะ  แล้วถ้ากระทำไปแล้ว  จะปรับแก้ดวงทั้งดี และไม่ดี เหมือนพิธีปรับสภาพมั้ยคะ

อ่านในหนังสือ พิธีปรับสภาพบอกว่า จะปรับทั้งดีและไม่ดี หมายความว่ายังไงเหรอคะ อย่างในเคสนี้ ชีวิตก่อนย้ายมา ดีมากๆๆ พอย้ายมาห้องนี้ กลายเป็นติดขัด สติแตก ใจร้อนเป็นไฟเลย  ถ้าทำพิธี แสดงว่าแค่ปรับที่ตอนนี้ ไม่ดี ให้เป็นดี หรือว่ารีเซ็ตใหม่หมด ทั้งที่ไม่ดีและที่ดี ก่อนหน้าจะย้ายมา

ปล.สงสัยมากๆ แค่ย้ายมา 5 วัน อะไรมันก็พลิกหน้ามือ เป็นหลังมือเลยค่ะ จริงๆ แล้ว 5วันมันส่งผลแล้วเหรอคะ
ขอบพระคุณซือเฮียค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
"ไม่ต้องดูฤกษ์" ก็เป็นอะไรที่ชัดเจนแล้วครับ ทำได้เลยครับ

สามารถแก้ได้ระดับหนึ่ง

การที่จะดีไม่ดี มีหลายปัจจัย

1. ฤกษ์อาจผิด
2. ดวงอาจเข้าข่ายช่วงไม่ดี
3. ทิศที่นั่ง ไม่เหมาะกับดวง
4. ประตูเข้าห้อง บทบาทดวงดาวไม่ดี