26 เม.ย. , 2024, 12:07:47 pm

Author Topic: คุณพ่อเกิดปีระกา ป้ายสุสานพิงทิศใต้ เหมาะสมหรือไม่เหมาะสม และแก้ไขอย่างไรดี???  (Read 14950 times)

WaTT

• Newbie
  • *
เรียนสอบถามอาจาร์ยครับ

ป้ายสุสานของคุณพ่อพิงทิศใต้ที่ 190 องศา

คุณพ่อเกิดปีระกา ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือไม่ครับ

ถ้าไม่เหมาะสม จะแก้ไขอย่างไรดีครับ

อยากให้อาจาร์ยแนะการแก้ไขในหลายรูปแบบ (ถ้ามีมากกว่า 1 วิธีนะครับ)

เนื่องจากในหมู่พี่น้องจะได้ร่วมกันพิจารณาว่า ณ. ขณะนี่้จะสามารถ

หรือมีความพร้อมที่จะแก้ไขด้วยวิธีได้ครับ

ขอขอบพระคุณอาจาร์ยมา ณ.ที่นี้ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ระบบธาตุแท้ 190 องศาเป็นธาตุไฟ   ปีเกิดระกาเป็นธาตุทอง ไม่สมพงษ์กัน

แต่ในระบบธาตุบริวาร 190 เป็นธาตุดิน  ปีเกิดระกาเป็นธาตุไฟ  เข้ากันได้

กล่าวโดยสรุป คือ พอใช้ได้

*** และที่สำคัญ หากทุกคนอยู่เย็นเป็นสุข ไม่สมควรแก้ไขใด ๆ ***

WaTT

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอาจาร์ยที่กรุณาตอบครับ

ตอนนี้ลูกๆก็ไม่ได้อยู่ในสภาพที่มีความสุขเท่าไรนัก

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องธุรกิจการงานติดขัดและสุขภาพ

จึงอยากจะขอคำแนะนำการแก้ไขว่าควรทำอย่างไรบ้าง

แล้วลูกๆจะร่วมกันพิจารณาว่าในขณะนี้จะมีความพร้อมที่จะแก้ไข

ตามที่อาจาร์ยแนะนำได้ในข้อใดบ้าง(กรณีที่มีมากกว่า 1 วิธี)

ขอความกรุณาอาจาร์ยชี้แนะด้วยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

ก่อนจะตอบคำถาม

คุณไม่กรอกข้อมูลสมาชิกให้ถูกต้อง

นามสกุล ที่อยู่ เบอร์โทร - ไม่แจ้ง

กรุณาแจ้งข้อมูลให้ครบถ้วนตามระเบียบมาที่ [email protected]

WaTT

• Newbie
  • *
เรียน อาจารย์

หากการลงทะเบียนสมาชิกด้วยการให้ข้อมูลไม่ครบถ้วนทุกช่อง

ซึ่งข้อมูลเหล่านั้นถือว่าเป็นข้อมูลส่วนบุคคล(มากๆ) แล้วจะมีผลให้

อาจารย์จะไม่ตอบคำถาม ผมก็คงต้องแล้วแต่อาจารย์จะพิจารณาครับ

หากใช้กรณีนี้เป็นเงื่อนไขในการไม่ตอบคำถาม ผมก็เห็นว่าไม่น่าจะตอบ

เสียตั้งแต่กระทู้แรกครับ แต่ก็ต้องขอขอบพระคุณอาจารย์ที่กรุณาตอบให้บ้าง

ส่วนคำถามที่อาจารย์ไม่ตอบเพราะให้ข้อมูลสมาชิกไม่ครบนั้น ผมก็คงจะ

หาคำตอบจากแหล่งความรู้อื่นๆต่อไปครับ

ขอขอบพระคุณครับ

fengshui

เรียนคุณ WaTT

สมาชิกทุกคนที่อยู่ใน Web ล้วนต้องกรอกทุกคนตามระเบียบ
เพราะทาง Web เคยมีปัญหาด้านกฎหมาย จากผู้มา Post ซี้ซั้ว
โฆษณาการพนัน ด่ากระทบต่อผู้อื่น ต่อว่าเรื่องการเมือง โฆษณาขายยา

หากไม่มีข้อมูลเหล่านี้ ทาง Web จะป้องกันตัวเองยากครับ
( หากท่านเคยต้องไปศาลด้วยเรื่องเหล่านี้ที่ท่านไม่ได้เป็นคนก่อ ที่จะทราบดีว่ามันยุ่งยาก เสียเวลา และเสี่ยงเพียงไร )

*** และที่สำคัญ ก่อนสมัครสมาชิก ก็ได้แจ้งเงื่อนไขนี้ไว้ตั้งแต่แรกแล้ว ***

ทางเราตอบกระทู้ไปแล้ว ฝ่ายตรวจข้อมูลบังเอิญมาพบเจอ จึงแจ้งให้ทราบ
ก็ขอให้ท่านเข้าใจระเบียบปฏิบัติครับ
« Last Edit: 05 ต.ค. , 2011, 03:29:06 pm by fengshui »