23 เม.ย. , 2024, 10:34:47 pm

Author Topic: การใส่ทรายและเหรียญในหลุมที่ฝัง  (Read 5585 times)

dragonmagic

• Newbie
  • *
กราบเรียนท่านอาจารย์

ผมจะฝังคุณแม่ในวันที่ 29 ตุลาคม 2554 นี้ อยากทราบว่า

เราไม่ต้องใส่เหรียญที่เรียกว่า โบยตี่ ในหลุมใช่ไหมครับ

ก่อนบรรจุโลงลงในหลุม เค้าจะใส่ทรายรองพื้นให้เรียบก่อน

แล้วหลังจากใส่โลงแล้ว ผมต้องใส่ทรายให้เต็มหลุม หรือครึ่งหลุม

หรือไม่ต้องใส่ทราย แตกต่างกันยังไงครับ

ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขออภัยที่ตอบช้า เพิ่งติดต่อท่านอจ.ได้และระบบเพิ่งใช้ได้

---

เราไม่ต้องใส่เหรียญ  ถูกต้องครับ

หากน้ำท่วมถึง ก็ควรใส่ทราย

สูงกลบหลุม ใช้ได้ครับ