23 เม.ย. , 2024, 05:59:05 pm

Author Topic: โปรดแนะนำ หญิงตั้งครรภ์กับการย้ายที่อยู่ และการซ่อมบ้าน เนื่องจากน้ำท่วม  (Read 4458 times)

JP

• Newbie
  • *
เนื่องจากเกิดภาวะน้ำท่วม หากมีหญิงมีครรภ์ต้องย้ายที่อยู่ และบ้านที่เคยพักก็ต้องซ่อมแซมจะมีผลหรือไม่อย่างไร โปรดแนะนำเป็นวิทยาทานค่ะ ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากเป็นการย้ายชั่วคราวไม่เป็นไร เหมือนเราไปเที่ยวต่างจังหวัด 
แต่หากไปอยู่เป็นระยะเวลานาน ต้องดูฤกกษ์ ( ต้องแจ้งเดือนที่ปฎิสนธิของลูกในท้องด้วย ... ถามหมอได้ )

บ้านที่จะซ่อม
1. ต้องดูฤกษ์
2. วันที่เริ่มซ่อม หญิงตั้งครรภ์ห้ามอยู่ในพิธี ( หากไม่นอนที่ซ่อมยิ่งดี )
3. หากจำเป็นต้องกลับเข้าบ้านที่จะซ้่อม ต้องดูฤกษ์ ให้เข้าบ้านก่อน
    หลังจากนั้นให้หญิงตั้งครรภ์ออกจากบ้านไปข้างนอก จึงเริ่มซ่อมบ้าน  เพื่อป้องกันการกระทบเด็กในครรภ์

JP

• Newbie
  • *
ขอขอบคุณที่ตอบคำถามค่ะ ขอให้ทุกท่านมีความสุขและสุขภาพแข็งแรงค่ะ