19 เม.ย. , 2024, 06:39:39 pm

Author Topic: ไหว้คุณพ่อเสียครบปี ไม่ตรงวันได้ไหมครับ  (Read 9803 times)

chaiwat_mod

• Newbie
  • *
เรียนอาจารย์

คุณพ่อผมเสียชีวิตตอนต้นปี และจะไหว้ครบปีตุ๊ยนี๊ (นับตามจีน) ในปลายปีนี้ โดยทราบมาว่าจะต้องเลือกวันให้ตรงกับวันที่เสียชีวิต แต่เป็นวันที่ชงกับคุณแม่ ซึ่งคุณแม่ไม่สบายใจ อยากให้เปลี่ยนวัน ไม่ทราบว่าสามารถเลื่อนเป็นวันอื่นได้ไหมครับ จะต้องดูฤกษ์เป็นพิเศษไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ให้ไหว้ก่อน 1 วันแทนครับ

chaiwat_mod

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับอาจารย์

อยากสอบถามเพิ่มเติมครับ พอดีถ้าไหว้ก่อนหนึ่งวัน (คือไหว้ไม่ตรงวันได้) จะเป็นวันจันทร์ที่ 26 ธันวา ถ้าเลื่อนขึ้นไปอีกหนึ่งวันเป็นวันอาทิตย์ที่ 25 ธันวาแทนได้ไหม เพราะวันอาทิตย์จะสะดวก ลูกหลานจะได้มาพร้อมหน้าพร้อมตากันครับ (สรุปคือไหว้ก่อน 2 วันได้ไหมครับ สำหรับการไหว้ตุ๊ยนี๊)

fengshui

chaiwat_mod

• Newbie
  • *

fengshui

ยินดีครับ