29 มี.ค. , 2024, 01:43:26 am

Author Topic: สอบถามข้อสงสัย เหรียญปรับแก้ดวง ใช้กับผู้ที่เกิดปีมะโรง ด้วยหรือไม่  (Read 3747 times)

pronpom

• Newbie
  • *
ขอเรียนถามอาจารย์ 3 ข้อดังนี้

1. ผูกดวงจีนแล้ว  เกิดปีมะโรง  แต่ไม่มี วัน เดือน ปี และยาม ตรงกับ จอ  เลย   อย่างนี้ต้องใช้เหรียญปรับดวงหรือไม่ครับ ปี 55 ผู้ที่เกิดปีมะโรงเป็นปีชงใช่ไหมครับ (โปรแกรมผูกดวงจีนในเว็บ ยังเป็นของปี 54 อยู่ครับ)

2. การจุดประทัด ในวันไหว้ตรุษจีน  ปีนี้จุดทางทิศไหนได้ครับ  และควรจุดภายในบริเวณบ้าน  หรือนอกรั้วบ้าน อย่างไหนดีกว่ากัน

3. ปีที่ผ่านมา ผมไหว้ไฉ่ซิงเอี้ยะ  ไหว้เสร็จเก็บเทียน และรูปภาพเทพไฉ่ซิงเอี้ยะ(มากับเครื่องบูชาตอนไหว้)    วันส่งเจ้ากลับ รูปภาพไฉ่ซิงเอี้ยะ สามารถนำไปเผารวมกับเทียนได้หรือไม่  หรือควรเอาไปเก็บไว้อย่างไร  (ครั้งต่อไปนี้จะเอาตามตำราอาจารย์เผาหลังเสร็จพิธีไหว้ดีกว่า จะได้ไม่เป็นภาระในการเก็บ)

กราบขอบพระคุณอาจารย์มากครับ
ฐิติพัทธ์

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่มีชง ก็ไม่จำเป็นต้องแก้ครับ

2. การจุดต้องดูว่าทิศหลังบ้าน ทิศที่จะจุด เป็นทิศอสูร หรือเป็นทิศดาวเบญจภูติหรือไม่
    หากไม่ถนัดการคำนวณ หรือไม่มั่นใจ ไม่ควรจุด

3. วันส่งเจ้ากลับ รูปภาพไฉ่ซิงเอี้ยะ สามารถนำไปเผารวมกับเทียนได้ครับ