28 มี.ค. , 2024, 11:17:20 am

Author Topic: ขอวิธีแก้ไขไหว้ไฉ่ซิงเอี้ยผิดฤกษ์ครับ  (Read 8313 times)

freebird

• Newbie
  • *
วันที่ 22 มกราคมที่ผ่านมา ไปไหว้พระที่วัดเล่งเน่ยยี่ 2 ไปได้รูปปั้นไฉ่ซิงเอี้ยมาองค์หนึ่ง คืนนั้นเลยจัดของไปไหว้ไฉ่ซิงเอี้ยที่บ้านใหม่ที่ยังไม่ได้เข้าไปอยู่ ไหว้เวลา 00.30 น. แล้วก็เชิญไฉ่ซิงเอี้ยไปตั้งชั่วคราวในบ้านเวลา 00.55 น. (ตามเวลาที่ร้านเขาเขียนมาให้ในเครื่องไหว้) แต่เข้ามาดูรายละเอียดในเว็บแล้วผิดทั้งฤกษ์ไหว้ครั้งแรก และไม่ได้ดูฤกษ์ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วย
ถามว่าจะมีปัญหาอะไรตามมาบ้างครับ
และต้องแก้ไขอย่างไร แก้แล้วปัญหาจะหมดหรือแค่บรรเทา การแก้ไขนี่สามารถใช้ฤกษ์ปลอดภัยขยับตั้งองค์ไฉ่ซิงเอี้ยใหม่ได้หรือเปล่าครับ
(บ้านหลังอิงทิศเหนือพอดี)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ดูฤกษ์ปลอดภัย ล้างอาถรรพ์/ล้างปรับสภาพ ตำแหน่งที่ได้ไปตั้ง และตำแหน่งที่ได้ไปไหว้

เท่านี้ครับ  ( เวลาโยนเหรียญ ห้ามโยนโดนองค์ท่าน )

freebird

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

fengshui

ยินดีครับ

freebird

• Newbie
  • *
สอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ค่อยเข้าใจวิธีการล้างปรับสภาพ
1. ผมต้องทำพิธีปรับสภาพ 2 ที่ คือตำแหน่งที่ไหว้นอกบ้าน กับตำแหน่งที่ตั้งในบ้าน อุปกรณ์ที่ใช้ที่ว่าใช้ขันเดียวกันได้ หมายความว่าผสมในขันเดียวให้พอใช้สำหรับทั้ง 2 ที่เลยทีเดียว หรือผสมใช้ตำแหน่งแรกให้หมดก่อน แล้วจึงนำขันนั้นมาผสมใช้อีกในตำแหน่งที่สอง

2. ตำแหน่งที่ไหว้นอกบ้านเป็นพื้นที่จอดรถ หันหน้าไปทิศใต้ ผมต้องสาดที่กำแพงทิศอสูรก่อน คือประตูโรงรถซึ่งอยู่ทางทิศใต้ แล้วจึงมาสาดกำแพงที่ทำการซึ่งเป็นประตูบ้าน แล้วจึงจะมาสาดจุดที่ไหว้กลางพื้นที่จอดรถ แบบนี้ใช่ไหมครับ หรือสาดแค่ตำแหน่งที่ไหว้แค่จุดเดียว

3. ถ้าต้องสาดที่ประตูรั้วซึ่งเป็นเหล็กโปร่งมาก เกรงว่าเหรียญจะกลิ้งออกนอกรั้วไปไกล ระหว่างรอเวลาอาจมีใครเก็บไป หรือกลิ้งไปไกลจนหาไม่เจอ ถ้าเปลี่ยนเป็นจับเหรียญวางตรงจุดนี้ต้องวาง 12 เหรียญเลยหรือเปล่า

4. ตำแหน่งที่ตั้งในบ้าน พอปรับสภาพแล้วปล่อยไว้อย่างนั้นแล้วดูฤกษ์ตั้งใหม่ หรือต้องย้ายที่ตั้งใหม่เลย (และสามารถบูชาต่อไปได้เลยหรือไม่ครับ)
« Last Edit: 25 ม.ค. , 2012, 10:23:25 am by fengshui »

fengshui

1. ควรแยกเป็นรอบ ๆ ไปครับ

2. อันใดก่อนก็ได้ครับ

3. คนอื่นเก็บไม่เป็นไร  คนในบ้านห้ามเอาไปใช้  โยนลงพื้นเบา ๆ ก็ได้ครับ *** ต้องมากกว่า 12 เหรียญ ***

4. บูชาต่อได้  หากไม่มีการเคลื่อนย้าย ก็ไม่ต้องดูฤกษ์ / หากจะย้ายไปที่ใหม่ ต้องดูฤกษ์