27 เม.ย. , 2024, 09:25:14 am

Author Topic: ย้ายเข้าบ้านใหม่แต่ไม่ได้นอนประจำ ถ้าจะไปนอนต้องหาฤกษ์ใหม่หรือเปล่า  (Read 4730 times)

freebird

• Newbie
  • *
ผมเข้าบ้านใหม่ ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ ตั้งหัวเตียง และนอนไปแล้วตามฤกษ์
หลังจากนั้นเข้าไปทำงานสัปดาห์ละ 2-3 วัน (ทำงานคนเดียว) อยู่แต่ชั้นล่างที่เป็น office และทำอาหารในครัวบ้าง แต่ไม่ค่อยได้ขึ้นชั้นบน และไม่ได้นอนในห้องนอนด้วย ตอนนี้ถ้าจะเข้าไปนอนในห้องนอนต้องหาฤกษ์ใหม่หรือเปล่าครับ (ด้วยความไม่แน่ใจ บางวันง่วงขึ้นมาจำเป็นต้องนอน เลยนอนชั้นล่างที่เป็น office ครับ)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ต้องครับ

แนะนำให้ไปทำสังฆทานให้เจ้าที่ด้วยนะครับ