28 มี.ค. , 2024, 03:40:13 pm

Author Topic: StartUp หายไป  (Read 12751 times)

thaveej

• Jr. Member
  • **
StartUp หายไป
« on: 01 ก.ค. , 2012, 03:20:54 pm »
ผมนำflash drive ไปเสียบเครื่องอื่นแล้วโปรแกรมฆ่าไวรัสของเขาทำให้ Flashdrive ของผมเปิดไม่ได้อีก จึงส่งไปให้ซือเฮียซ่อม แต่หลังจากซือเฮียส่งคืน ปรากฏว่า file  startup.exe มันหายไป

จะต้องทำยังไงครับ
ขอบคุณมากครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
Re: StartUp หายไป
« Reply #1 on: 02 ก.ค. , 2012, 01:36:25 pm »
เครื่องฯ ที่นำ Flash Drive ไปเสียบถูกตั้งให้ลบไฟล์ .EXE ครับ ดังนั้น เวลาเสียบ Flash Drive ทุกครั้ง เมื่อมี Message จากระบบให้อ่านรายละเอียดดูก่อนครับว่า ระบบจะทำอะไร ปกติจะตั้งค่าได้

Flash Drive ที่ผมส่งออกไปทุกตัวจะมีโปรแกรมครบถ้วน เพราะต้อง Run ทดสอบทุกครั้ง หากโปรแกรมมีปัญหา ให้ Unzip จากไฟล์ SINSAEFlashDriveBAckup.zip จะมีไฟล์ต้นฉบับเหมือนใน Flash Drive เดิมทิ้งไว้ให้อยู่ครับ

thaveej

• **
« Reply #2 on: 05 ก.ค. , 2012, 02:11:49 am »
แล้วทุกครั้งผมต้องเปิดโปรแกรมจาก Bacup file นี้ หรือครับ เพราะ เอาออกมาข้างนอกไม่ได้ file มันฟ้องว่าflash drive เต็ม แล้ว

Jo

« Reply #3 on: 06 ก.ค. , 2012, 10:39:51 am »
ให้ลบ File ProtectVirus ออกแล้ว Copy ใน Backup กับมาไว้ที่ Flash Drive ครับ

thaveej

• **
« Reply #4 on: 07 ก.ค. , 2012, 02:56:15 am »
ทำแล้ว (exract file ) มันมาอยู่ที flash drive แล้ว แต่พอ กด ไปที่ menu  โปรแกรม ทุกอัน มันขึ้น ว่า failed to excute ครับ

Jo

« Reply #5 on: 07 ก.ค. , 2012, 04:51:47 am »
ให้ลบ Files ทั้งหมดใน Flash Drive ยกเว้น SINSAEFlashDriveBackup.zip เก็บไว้ แล้ว Extract File ลงใน Drive C: ก่อน จากนั้นค่อย Copy กลับเข้ามาให้อยู่ในรูปแบบเดิมครับ เพราะ .exe ใน Flash Drive ทั้งหมด ถูก Delete ทิ้งทั้งหมด จึงไม่สามารถ execute ได้ครับ

thaveej

• **
« Reply #6 on: 09 ก.ค. , 2012, 03:15:36 pm »
ใช้ได้แล้วครับ ซือเฮียขอบคุณมาก
อยากถามว่าถ้าจะสมัครโปรมแกรม ใส่smartphone Nokia N8 ได้ไหม แล้วจะต้องโอนค่าสมัครอย่างไร ลงโปรมแกรมอย่างไรครับ แล้วโปรมแกรมจะ update ให้เองเมื่อมี version ใหม่ใช่ไหม เพราะบ้างครั้งไปธุระข้างนอกแล้ว อยากวิเคราะห์ ก็ใช้ได้เลย

Jo

« Reply #7 on: 10 ก.ค. , 2012, 11:09:36 am »
โปรแกรมฮวงจุ้ยและดวงจีนระบบออนไลน์ สามารถใช้งานได้โดยไม่ต้องติดตั้งโปรแกรมครับ เป็น Web apps ทำงานผ่าน browser หากโปรแกรมมีการ Update ที่ Server สมาชิกจะได้ใช้โปรแกรมรุ่นใหม่ทันทีครับ

โอนค่าสมาชิกไปที่ชมรมภูมิโหราศาสตร์ ติดต่อคุณหมี
รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่ sinsae.net ( ซินแส.net )