18 เม.ย. , 2024, 08:58:48 am

Author Topic: หลังร้านอยู่ทิศชงกับปีเกิด  (Read 4814 times)

thaveej

• Jr. Member
  • **
เรียน ซือเฮีย

หากว่าหลังร้านพิง 237 องศา เจ้าของร้านเกิดปีขาล จะตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ พระพุทธรูป เพื่อช่วยปรับ ได้หรือไม่ และจะตั้งพิงทิศใดครับ

ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากพิจารณาเฉพาะปีเกิด กับทิศหลังร้าน ( โดยไม่เอาประเด็นชัยภูมิ หรืออื่น ๆ )

ราศี /6 ก็จะภาคีกับ /9  ไม่มีผลกระทบกับดวงเรา

หรือ หากในดวง /3 เป็นราศีให้โทษ ก็ตั้ง /12 มาภาคี  เท่ากับแก้ได้ 2 ต่อ คือ แก้ชง และทำให้ราศีให้โทษมีบทบาทลดลง

thaveej

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับซือเฮีย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ