18 เม.ย. , 2024, 04:47:41 pm

Author Topic: *** ประสบการณ์ดี ๆ ที่ได้รับจากชมรม ... แก้ฮวงจุ้ยห้องทำงานแล้วได้ผลดี / คิ้ม  (Read 5119 times)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ประสบการณ์เกี่ยวกับที่ทำงาน

ผมทำงานอยู่ที่อาคาร All Season Place  ฝ่ายการลงทุนในหุ้นและทองคำ
เมื่อปี 2553 ได้ย้ายมานั่งที่ตรงนี้ นั่งตรงทางเดิน แล้วใช้พาร์ทิชั่นกั้นเป็นสี่เหลี่ยม  โดยโต๊ะทำงานนั่งหลังอิง N 10 องศา
แล้วตำแหน่งประตู อยู่ที่ SW  ผลงานผมตกไปอย่างเห็นได้ชัด จนมาขาดทุนก้อนใหญ่ ก็คิดว่าตัวเองทำงานไม่มีสติ  
ก็พยายามจะทำกำไรกลับมา  

ผ่านไปไม่ถึง 3 เดือน ผมก็ทำติดลบก้อนที่ 2 ซึ่งมีมูลค่ามากกว่าก้อนแรกมาก
แต่คราวนี้จิตใจเสีย เพราะไม่ว่าจะพยายามเท่าไหร่ มันก็ดูมีแต่จะแย่ลง คิดจะลาออก
หัวหน้าผมบอกว่ายังไงก็ต้องสู้ต่อ แต่ใจผมขณะนั้นไม่มีกำลังใจจะสู้แล้ว ค่อยๆทำคืนแต่ก็ยังขาดทุนอยู่ดี

ต่อมา แฟนผมจะซื้อคอนโด อยู่ดีๆ เค้าก็นึกถึงว่า ต้องดูฮวงจุ้ย นั่นเป็นจุดแรกที่ทำให้ผมรู้จักชมรม
ผมได้ขอให้ทางชมรม โดยซือเฮียสุภชัย ช่วยดูว่าผมควรเลือกห้องทิศไหน

จากนั้นผมก็ได้เข้ามาอยู่  ผ่านไป 1 เดือน
ผมก็ต้องแปลกใจ ว่าผมสามารถพลิกจากขาดทุน เป็นกำไรได้มาก มีแต่คนประหลาดใจ  
ตอนนั้นผมก็ยังคงไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกับฮวงจุ้ยมั้ย  

แล้วก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมต้องย้ายห้องอีกครั้ง ก็ย้ายไปปรกติ
ปรากฎว่า ผมอารมณ์ร้อน หงุดหงิดมาก ทำงานก็ผิดพลาด แล้วห้องมันก็ร้อนไปหมด ทั้งที่มีแอร์
ผมก็หาคำตอบไม่ได้ รู้แค่ผมไม่อยากอยู่ห้องนี้เลย จึงคิดถึงชมรมอีกครั้ง

ทางซือเฮียช่วยผมแก้ไขปัญหา ผมต้องทำพิธีล้างอาถรรพ์ เพราะอาคารเป็นทิศอสูร
หลังอิงตะวันออก 100 ห้องที่นั่งหลังอิงตะวันตก 280 (พ.ศ.2554) และผมได้ไปทำสังฆทาน

จากนั้นผมก็รู้สึกกลับมาเป็นปรกติ แต่ที่น่าแปลก คือ ตั้งแต่ผมได้ล้างอาถรรพ์แล้ว
ผมก็ทำงานได้ดีขึ้นเรื่อยๆ หลายๆ คนก็ถามว่าทำไมผมถึงยังทำกำไรได้ ในตลาดแบบนี้ ตลาดหุ้นเป็นขาลง
ส่วนทองก็ไม่ค่อยเคลื่อนไหว ทีมอื่นๆ เค้าไม่สามารถทำกำไรได้เป็นเวลาหลายเดือน
แม้ผมกำไรไม่เยอะมากมาย แต่เป็นที่น่าพอใจของหัวหน้า และฝ่ายบริหารมาก

ผมขอขอบคุณทางชมรม ซือเฮียสุภชัย และคุณชาติชัยมากๆ ครับ  
ที่แก้ไขปัญหาให้ผมผ่านไปได้ด้วยดี ทุกครั้ง
« Last Edit: 05 ก.ย. , 2012, 03:22:00 pm by fengshui »

fengshui

เนื่องจากกรณีของคุณคิ้มมีรายละเอียดที่น่าสนใจ
จึงได้ขอให้คุณคิ้มเขียนมาเพื่อแบ่งปันประสบการณ์ ให้กับศิษย์ทุกท่าน

และเพื่อเป็นข้อพิสูจน์ความแม่นยำของวิชาดาว 9 ยุค
( การเดินดาวเอียงเป็นเอกลักษณ์ของชมรมฯ )

กล่าวคือ นั่งพิง 10 องศา  ประตูอยู่ SW จะเป็นดาว 3 5 ลาภวิบัติ
ซึ่งคุณคิ้ม ประสบปัญหามาก

*** ขนาดแฟนบอกว่า แค่เดินเข้าห้อง หน้าตาจะดูหงุดหงิด น่ากลัว
*** แต่พอเดินออกจากห้อง หน้าตาจะปกติ ยิ้มแย้ม อารมณ์ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด จนคนรอบข้างแปลกใจ

เมื่อย้ายตำแหน่งที่นั่ง จัดห้องใหม่ ผลงานดีขึ้นอย่างรวดเร็ว

-----

คุณความดีใด ๆ ที่เกิดขึ้น
ล้วนเป็นผลงานของท่านอจ.เกรียงไกร ที่ได้ถ่ายทอดให้ทั้งสิ้นครับ

หมายเหตุ :
มีประเด็นที่ต้องขอชมคุณคิ้ม คือ
1. รับปากแล้วทำ ... คือ เขียนเรื่องราว เพื่อให้ชมรมฯ บันทึกเป็นหลักฐาน
2. ปฏิบัติตามสิ่งที่แนะนำไปอย่างเคร่งครัด ครบถ้วน จึงได้ผลดี

เพราะบ่อยครั้ง ที่มีผู้แจ้งกลับมาว่า แก้แล้วไม่เห็นผล
เมื่อสอบถามรายละเอียด มักจะตกหล่นประเด็นสำคัญ เช่น

1. ไม่ได้แก้ให้ครบถ้วน เช่น ไม่ได้ล้างปรับสภาพ หรือไม่ได้ราดน้ำ 5 ขัน

2. ทำไม่ถูกต้อง เช่น ทำก่อนฤกษ์ ยกตัวอย่าง ไปเคลียร์พื้นที่ก่อนฤกษ์ 
    บางรายไม่ใช้ฤกษ์ที่ชมรมฯ จัดให้   แต่ไปใช้วันธงไชย ( ซึ่งจะไม่มีการคำนวณรายละเอียดของบ้าน )

3. ทำขาด เช่น ไม่ได้ย้ายจุดปัญหา เช่น Air เป็นตำแหน่งลาภวิบัติ ไม่ย้าย แต่ไปวางพัดลมในจุดโชคลาภ
   ( การวางสิ่งเคลื่อนไหวในจุดโชคลาภ จะได้ลาภ  แต่หากตำแหน่งลาภวิบัติมีบทบาทที่ไม่ดี
     ได้มาเท่าใดก็หมดไป และส่วนใหญ่ หมดไปมากกว่าที่หามาได้ ... ส่งผลให้ติดลบกว่าเดิม )

รายที่หนักข้อมากที่สุด คือ จัดตามกำหนดทุกอย่าง ยกเว้น การเปลี่ยนประธาน
     ( การจัดห้องใหม่ มีบทบาทไปตามประธานใหม่ แต่กลับไม่เปลี่ยนประธาน
        ... เท่ากับ ส่วนหัวสำคัญไม่ทำ ทำแต่ท้ายที่ไม่สำคัญ ... ยิ่งแย่กว่าเดิม )

4. ทำเกิน เช่น วางตู้ปลาเพิ่มความสวยงาม  ( บางรายไปเน้นจำนวนปลาดำ แดง ซึ่งไม่สำคัญเลย )
    แต่ปรากฎว่า ไปวางตำแหน่งบารมี  มีปัญหาเรื่องเจ้านาย ลูกน้อง

fengshui

อีกกระทู้ที่น่าสนใจ

บทบาทประธาน / ปรับแก้แล้วได้ผลดี
http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=594.0

-----

สอบถามเพิ่มเติม หรือ แบ่งปันประสบการณ์ของท่าน ได้ที่  [email protected]
« Last Edit: 05 ก.ย. , 2012, 03:24:39 pm by fengshui »