18 เม.ย. , 2024, 10:02:40 am

Author Topic: ห้องน้ำกลางบ้าน  (Read 6559 times)

nat_swu

• Newbie
  • *
ห้องน้ำกลางบ้าน
« on: 02 ต.ค. , 2012, 03:36:14 pm »
   กราบสวัสดีอ.ศุภชัยครับ ผมหมอแปดริ้วขี้สงสัย มีปัญหามารบกวนอีกแล้ว พอดีผมซื้อตึกข้างๆเพื่อขยายคลินิก ก็เกิดปัญหาเรื่องห้องน้ำกลางบ้านเหมือนรูปที่ลงของอ.เกรียงไกรเลย ถ้าผมทุบขยายส่วนหน้าจนติดห้องน้ำแล้วทำกำแพงกั้นห้องน้ำครึ่งหนึ่งให้เดินอ้อมกำแพงเวลาไปเข้าห้องน้ำ ถือว่าแยกส่วนห้องน้ำออกจากพื้นที่ประธานแล้วหรือยังครับ หรือควรแก้ไขอย่างไรโดยไม่ต้องย้ายห้องน้ำใหม่

อีกคำถามคือ ถ้าผมให้ช่างมาต่อเติมตึกข้างๆ โดยที่ยังไม่ได้มายุ่งกับตึกที่ผมพักอยู่ เกิดภรรยาผมท้องจะมีผลกระทบไหมครับ(กำลังรักษาเรื่องมีบุตรยากอยู่ ทำมาปีกว่ายังไม่สำเร็จ)

ปล.ไม่ทราบว่าทางชมรมรับวิเคราะห์ดวงเรื่องมีบุตรยากและวิธีการแก้ไขด้วยหรือเปล่าครับ เพราะตอนไปดูฮวงจุ้ยบ้านอ.ศุภชัยเคยทักว่าน่าจะมี3คน แต่มาคนเดียว ตรวจแล้วก็พบว่าผนังมดลูกไม่ยอมหนาตัว ทำให้ใส่ตัวอ่อนไม่ติดไม่รู้ว่าเป็นดวงหรือเปล่า คนแรกตอนนี้ใกล้4ขวบแล้ว อ.ที่รักษาอยู่ยังบอกว่างงที่มีคนแรกได้ อาจเป็นบารมีของเจ้าแม่กวนอิมจริงๆ

พอดีรอบหลังไปทำพิธีแต่คนทำพิธีคนเดิมเสียชีวิตแล้ว มีแต่ลูกศิษย์ผู้ชายทำให้(คงหาหญิงพรหมจารย์มารับช่วงต่อไม่ได้)รอบนี้เลยยังไม่สำเร็จ :-\ :-\ :-\
« Last Edit: 03 ต.ค. , 2012, 01:25:11 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ห้องน้ำกลางบ้าน
« Reply #1 on: 03 ต.ค. , 2012, 01:40:44 am »
สวัสดีครับคุณหมอ

ในภาพรวมก็ยังเป็น ห้องน้ำกลางบ้านอยู่ดี 
แต่เราสามารถกั้นส่วนด้านหน้า ให้เป็นสัดส่วน
เมื่อเดินเข้าห้อง ก็จะมองไม่เห็นห้องน้ำ  ก็เป็นวิธีแก้แบบหนึ่งครับ

-------

มีครับ  ขนาดเพื่อนบ้านกระทบบ้านตนเอง แต่หากสั่นสะเทือนมาถึง ก็มีผลลบ
แล้วห้องที่ทำเพิ่มใหม่ เราเป็นเจ้าของและอยู่ติดกัน ผลกระทบยิ่งมากขึ้น

*** ดังนั้น เพื่อป้องกันความเสี่ยง ควรหยุดครับ ***

ลองอ่าน
http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=3153.msg10914#msg10914

-------

กรุณาส่ง วดป เวลาเกิด สามี+ภรรยา มาที่ [email protected] ครับ

nat_swu

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 03 ต.ค. , 2012, 07:03:16 am »
ขอบพระคุณอ.สุภชัยอย่างสูงครับ เดี๋ยวผมลองปรึกษาช่างหากย้ายห้องน้ำได้ก็จะทำ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็คงใช้การกั้นส่วนคลิกนิกกับห้องน้ำก่อนครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 05 ต.ค. , 2012, 01:41:57 am »
ก่อนลงมือทำ

กรุณาวาดแบบบ้านปัจจุบัน  และแบบที่วางแผนจะแก้ด้วยครับ

ส่งมาที่ Email