29 มี.ค. , 2024, 02:21:35 am

Author Topic: ประตูโรงแรมตรงกัน  (Read 4583 times)

wencai

• Newbie
  • *
ประตูโรงแรมตรงกัน
« on: 06 ธ.ค. , 2012, 05:42:09 pm »
อยากทราบว่าถ้าที่โรงแรมของผมมีประตูหน้าและประตูหลังตรงกัน และระหว่าง2ประตูนี้ยังมีประตูกั้นกลางอีก 2 บาน เท่ากับเป็นประตู 4 บานตรงกัน เท่าที่อ่านบทความเก่าๆ เห็นท่านอาจารย์บอกว่าถ้าเปิดไม่พร้อมกันก็ไม่เป็นไร คือประตูหน้าของโรงแรมคงต้องเปิดบ่อยๆอยู่แล้ว ส่วนประตูหลังเป็นทางเข้าออกของพนักงาน เปิดเป็นเวลาครับ อยากทราบว่าควรจะแก้ไขอย่างไรดีครับ จะเปลี่ยนโครงสร้างใหม่ก็จนใจจริงๆครับ เพราะเนื้อที่นั้นจำกัดจริงๆ แล้วเห็นบอกว่าถ้าตำแหน่งอยู่ในดาวลาภก็ถือว่าดี แต่ทว่าเป็นประตูหน้าและหลัง คงใช้หลักการนี้ไม่ได้ใช่ไหมครับ ถ้าใช้ได้จะดูได้อย่างไรครับว่าประตูอยู่ในตำแหน่งใด ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ประตูโรงแรมตรงกัน
« Reply #1 on: 08 ธ.ค. , 2012, 04:01:04 pm »
ถ้าเปิดไม่พร้อมกันก็ไม่เป็นไร ... ถูกต้องครับ

ถ้าตรงจนทะลุออกด้านหลัง ไม่ว่าดาวอะไรก็ไม่ดีครับ

คงต้องขอดูแบบ ส่งมาที่ [email protected]

wencai

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 10 ธ.ค. , 2012, 03:57:08 pm »
ขอบคุณครับ สรุปคือปล่อยอย่างนี้ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 10 ธ.ค. , 2012, 04:49:17 pm »
ใช่ครับ