28 มี.ค. , 2024, 03:32:46 pm

Author Topic: ถ้าจะเปลี่ยนกระถางธูปตี่จู้ในวันส่งเจ้าได้ไหมครับ  (Read 6868 times)

ruangsakkhowdee

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนกระถางธูปตี่จู้ในวันส่งเจ้าวันที่ 4 กพ.นี้ได้ไหมครับ หรือว่าควรเปลี่ยนตอนไหนดี รบกวนด้วยครับ
ขอบพระคุณครับ

• **
หรือใช้ฤกษ์ปลอดภัยในวันที่ 1 กพ.เวลา13.30-14.30น.ได้ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องใช้ฤกษ์ครับ

และบอกกล่าวท่านก่อนด้วยครับ

• **
แจ้งซือเฮียที่เคารพเรื่องการใช้ฤกษ์ได้่ใช้ฤกษ์ปลอดภัยในวันที่ 1 กพ. 2556 เ้วลา 13.30-14.30 น. เปลี่ยนกระถางธูปและได้บอกกล่าวล่วงหน้าท่านก่อน 1 วัน ไปทำบุญถวายสังฆทานให้ตี่จู้ ปรากฎว่าวันนี้ถูกหวยรวยเฮงกันถ้วนหน้าขอบพระคุณครับ ^^

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เรื่องการถูกหวยขอให้ถือว่าเป็นเรื่องบังเอิญครับ

ขอบคุณที่แจ้งข้อมูล