28 มี.ค. , 2024, 09:33:43 am

Author Topic: สอบถามเรื่องซ่อมหลังคาบ้านเเละหน้าต่าง บ้าน พิงทิศโง่ว (191องศา)หน่อยค่ะ  (Read 4379 times)

viboonkoonge

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮียที่เคารพค่ะ

บ้านนู๋เป็นตึกเเถว6ชั้น ตอนนี้กำลังจะเรียกช่างมาซ่อมเเซมหลังคาบ้านเเละ หน้าต่างที่บ้าน เนื่องจากหลังคาเเละหน้าต่างรั่ว มีน้ำเข้ามาค่ะ    จึงขอสอบถามปัญหาดังนี้ 

1.  เนื่องจากเดือนสิงหาคม  ทิศอสูรอยู่ที่ทิศใต้พอดี  สามารถซ่อมหลังคาบ้านเเละหน้าต่าง ในวันที่20 สิงหาคม เวลา 13.30-14.30 น. ฤกษ์ปลอดภัยตามปฏิทินเล่มเเดงได้หรือไม่   ถ้าไม่ได้ควรจะเป็นวันไหนดีค่ะ  ถ้าเกิดซ่อมไม่เสร็จตามเวลาฤกษ์ปลอดภัย จะเป็นอะไรหรือไม่
เเละควรทำอย่างไรคะ   (คุณพ่อเกิดปีฉลู เเละคุณเเม่เกิดปีจอ เป็นเจ้าบ้านค่ะ)

2. หน้าต่างของห้อง อยู่ตรงทิศใต้พอดี (เปิดออกไปทางหลังบ้าน) เเละหลังคาบ้าน ก็ยื่นออกไปทางทิศใต้พอดี  เวลาจะเริ่มซ่อมต้องมีข้อระวังอะไรหรือเปล่าค่ะ ถ้ามีคืออะไรคะ

สุดท้ายนี้ ขอให้อาจารย์เกรียงไกรเเละซือเฮียคิดอะไรสมความปรารถนาเเละสุขภาพเเข็งเเรงๆนะคะ

ขอบคุณมากคะ 

วิมล

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ครับ  กรณีซ่อมแซม เริ่มต้นในฤกษ์ เสร็จเมื่อใดก็ได้

2. ไม่มีครับ ขอให้เริ่มในฤกษ์ ใช้ได้ครับ