28 มี.ค. , 2024, 05:28:06 pm

Author Topic: ลักษณะของ "เหม่งตึ๊ง" ของประธานบ้าน  (Read 5174 times)

rapong_122

• Newbie
  • *
เหม่งตึงหรือที่ว่างหน้าประธานบ้าน จำเป็นต้องว่างตลอดนับแต่ประธานไปจนถึงประตูหรือเปล่าครับ

อนึ่งลักษณะทางชัยภูมิของประธานที่ต้องมีเสือขาวกับมังกรเขียว หมายถึงทั้งสองด้านของประธานต้องมีลักษณะที่สมมาตรหรือเหมือนกันหรือเปล่าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ด้านหน้าต้องเป็นที่โล่งว่าง อย่างน้อยสุด 2 เมตร จะให้ดีก็ 4 เมตร
    หากด้านหน้าตี่จู้เป็นลาภ ทางโล่งถึงหน้าบ้านได้ ก็รับลาภได้เต็มที่

2. ไม่จำเป็น และในความเป็นจริงหาห้อง หรือบ้านที่สมมาตรหมด ไม่มี

rapong_122

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ