28 มี.ค. , 2024, 04:52:10 pm

Author Topic: ศาลพระภูมิ เอาออกได้หรือไม่ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (Read 10249 times)

Ball

• Newbie
  • *
แม่ผมซื้อตึกธนาคารเก่ามา ซึ่งมีศาลพระภูมิอยู่บนดาดฟ้า ในนั้นไม่มีพระปฎิมากรรมอะไรเลย(โล่งๆ)
ปัญหาคือพี่สาวผมจะเข้าอยู่ที่นั่น ซึ่งเธอนับถือศาสนาคริสฯ จึงต้องการจะรื้อศาลออก
จึงอยากจะทราบว่า ถ้าเอาออกจะได้หรือไม่ จะมีผลกระทบกับแม่และผม(นับถือพุทธ)หรือป่าว?
และจะมีวิธีกรรมอย่างไร ถ้าจะเอาออกครับ

ขอบพระคุณครับ
« Last Edit: 24 พ.ค. , 2007, 08:44:39 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
การรื้อศาลพระภูมิ ศาลพระหรหม ต้องดูฤกษ์
และผู้ประกอบพิธีต้องมีความสามารถ
แนะนำให้เชิญพระสงฆ์ที่มีพลังจิตตานุภาพที่สูงมาทำพิธีครับ
เพราะท่านสามารถแผ่ส่วนบุญกุศลให้กับเจ้าที่ที่อยู่ ณ ที่นั้นได้
หากทำอย่างถูกต้องไม่มีผลกระทบใด ๆ กับใคร ไม่ว่าจะเป็นศาสนาใด