28 มี.ค. , 2024, 11:32:05 pm

Author Topic: หนังสือปฏิทินฤกษ์มงคลปีนี้ไม่มี ฤกษ์ขุมทรัพย์สี่ทิศ  (Read 7813 times)

tom999box

• Newbie
  • *
ปีนี้ไม่มีฤกษ์ขุมทรัพย์สี่ทิศในปฏิทินฤกษ์มงคลปี 2557 ขอความกรุณาลงให้ด้วยครับ หากเป็นไปได้สอนวิธีหาฤกษ์นี้ด้วยได้ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ฤกษ์เปิดทรัพย์ 4 ทิศ มีเฉพาะปี ฉลู มะโรง มะแม จอ ครับ

fengshui

ทางเรามีสอนใน ชม.เรียน ขั้น 7 ครับ

แต่พื้นฐานสำคัญของฤกษ์ คือ ต้องถูกต้องกับทิศทาง และบุคคลก่อนครับ

tom999box

• Newbie
  • *
ปี 2556 ในหนังสือมีครับ ปี มะเส็ง งง ครับ บังเอิญผมเรียนแค่ขั้น 4 ตอนนั้นรอรวมห้องกว่า อจ จะเปิดแล้วไม่มีเวลาไปเรียนต่อ มีหนังสือและหรือ cd ให้ศึกษาเองบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

fengshui

1. หลัง 4 กพ. 2556 เป็นปี มะเส็ง 
... ดังนั้น มค. 2556 จึงเป็นปี มะโรงครับ

2. ฤกษ์เปิดทรัพย์ 4 ทิศ
    ทั้ง 4 หลัก จะประกอบไปด้วย ฉลู มะโรง มะแม จอ สลับตำแหน่งกันไปมา

3. การเรียนขั้น 5  เป็นภาคปฏิบัติ ต้องลงสนามจริงครับ
... ดูจาก VDO อย่างเดียว  ได้เฉพาะด้านการวิเคราะห์เท่านั้นครับ