29 มี.ค. , 2024, 05:37:02 am

Author Topic: ประตูด้านข้างบ้านเป็นทิศ 302 องศา  (Read 5369 times)

maekai

• Full Member
เรียนถามอาจารย์
ประตูข้างๆบ้านอยู่ทิศ 302 องศาเป็นประตูบานเลื่อน  ตามหนังสือบอกว่าควรราดน้ำ 5 ขัน ทุกเดือน แต่ ประตูนี้ ไม่ได้ใช้เป็นที่เข้าออกบ้าน เป็นเพียงประตูจากห้องพักผ่อนและออกไประเบียงพัก มีเฟอร์นิเจอร์อยู่  จะราดน้ำไม่ได้ค่ะ ต้องทำอย่างไรคะ

ขอบคุณในคำชี้แนะล่วงหน้าค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เนื่องจากเป็นประตูไม่สำคัญ จะไม่แก้ก็ได้ครับ

หรือ ทำเฉพาะเดือน มย. ก็ได้ เพราะเป็นเดือนที่มี ดาว 5 ปีจรและเดือนจรเข้ามา

maekai

ถ้าทำเดือนเมย คือวันที่5 เมย หรือ4 เมยคะ และถ้าไม่สามารถราดน้ำได้ เลย ต้องทำอย่างไรคะ
ขอบคุณอาจารย์มาในที่นี้ด้วยค่ะ

fengshui

ทุกวันที่ 1 ต้นเดือนก็ได้ครับ  ราดป้องกันก่อนเกิดเหตุ

ตามแจ้ง
เนื่องจากเป็นประตูไม่สำคัญ จะไม่แก้ก็ได้ครับ

maekai

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

ยินดีครับ