28 มี.ค. , 2024, 05:37:24 pm

Author Topic: ราศีว่างเปล่า  (Read 4809 times)

thaveej

• Jr. Member
  • **
ราศีว่างเปล่า
« on: 21 มี.ค. , 2014, 03:28:52 pm »
เรียน ซือเฮีย

ขอเรียนถามดังนี้ครับ
1  ถ้าหลักใดในดวงนั่งบนว่างเปล่า เท่ากับว่าราศีบนของหลักนั้นไม่มีสภาพ ใช่หรือไม่ครับ แต่ราศีบนนั้นยังคงภาคีได้ ถูกต้องหรือไม่ครับ

2. ถ้า 3 ใน 4 หลักนั่งบนว่างเปล่า เวลาที่วัยจร หรือปีจร มา ปะทะ จะปะทะทั้ง 3 หลัก หรือ เลือกตัวใดตัวหนึ่ง หากปะทะ ทั้ง 3 หลัก ผล จะเท่ากับ 100% ทั้ง3 หลัก หรือเฉลี่ยกันไปครับ  ในทำนองเดียวกันหากเป็นภาคีจะเหมือนกันหรือไม่ครับ

3.   ในกรณีที่จัดเหรียญให้ หากเหรียญนั้นเป็นว่างเปล่าก็จะเป็นไปตามหลักเกณฑ์ ของการปะทะหรือภาคีของว่างเปล่าใช่หรือไม่ครับ หากเป็นเช่นนั้นไม่ควรให้เหรียญ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ราศีว่างเปล่า
« Reply #1 on: 22 มี.ค. , 2014, 11:31:11 am »
ราศีว่างเปล่า เป็นหลักสูตรขั้น 7 ครับ
อจ.ท่านกำหนดให้ถามในห้องเรียนเท่านั้นครับ

แต่จะตอบให้คร่าว ๆ
1. ไม่ทุกกรณี
2. มีหลายกรณี ปะทะแล้วกลับดี
3. เรืองเหรียญ จะไม่ได้พิจารณาประเด็นนี้ครับ

thaveej

• Jr. Member
  • **
« Reply #2 on: 24 มี.ค. , 2014, 06:04:18 am »
ขอบคุณมากครับซือเฮีย
แล้วในหลักการ ทั่วไปของการปะทะ กรณีที่ ราศีล่างในดวงเหมือนกัน หลายหลัก จะปะทะทุกหลัก แล้วผลของการปะทะ จะเท่ารุนแรงเท่ากันทุกหลัก หรือเฉลี่ยกันไปครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 25 มี.ค. , 2014, 09:48:55 am »
กรุณาสอบถามท่านอจ.โดยตรง ในห้องเรียนขั้น 7 ครับ