28 มี.ค. , 2024, 12:42:48 pm

Author Topic: ฤกษ์เคลื่อนย้ายโซฟาเพื่อจัดบ้าน  (Read 3907 times)

teeravisit

• Newbie
  • *
เรียนสอบถามซือเฮีย

คือผมอยากจะเคลื่อนย้ายโซฟาเพื่อจัดบ้านใหม่ให้สอดคล้องตามหลักฮวงจุ้ย
ซึ่งเวลาเริ่มเคลื่อนย้าย ผมจะยึดเอาตามฤกษ์ปลอดภัยซึ่งมีเวลาประมาณ 1 ชม
ขอเรียนสอบถามดังนี้ครับ
1. หากเคลื่อนย้ายไม่เสร็จใน 1 ชม ต้องทำอย่างไร
2. ควรต้องทำพิธีล้างปรับสภาพก่อนเคลื่อนย้ายหรือไม่
3. จากข้อ 2 หากต้องทำการล้างปรับสภาพ ซึ่งต้องใช้เวลาประมาณ 2 ชม แต่ฤกษ์ปลอดภัยมีเวลาแค่ 1 ชม ต้องแก้ไขอย่างไรครับ
4. อยากส่งรูปจัดผังบ้านให้ซือเฮียตรวจสอบเพื่อขอคำแนะนำเพิ่มเติม ทำได้หรือเปล่า
ขอบคุณครับ
ธี

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ปกติ 1 ยาม คือ 2 ชม.
เช่น 05.00 - 06.59  แต่ท่านอจ.เผื่อผิดพลาด ตัดหัวตัดท้ายครึ่งชม. เป็น 05.30-06.30
กรณีจำเป็น สามารถเป็น 05.15 - 06.45 ได้

อีกประเด็น  เรื่องสำคัญจำเป็นต้องเสร็จในฤกษ์ หน้า 20

พวกซ่อมแซม เคลื่อนย้ายต่าง ๆ เริ่มต้นในเวลา เสร็จเมื่อไรก็ได้ครับ

....

หากมีกระทบอสูรไปก่อนหน้า ต้องล้างครับ

....

ต้องทราบองศาแสงอาทิตย์ครับ