29 มี.ค. , 2024, 12:56:24 am

Author Topic: ตั้งรูปบรรพบุรุษในห้องพระ  (Read 6342 times)

wencai

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ เนื่องจากผมจะย้ายบ้านใหม่ และมีพื้นที่ค่อนข้างจำกัด จึงอยากถามว่าเราสามารถตั้งรุปบรรพบุรุษไว้ในห้องพระได้หรือไม่ โดยที่เราจะทำแท่นให้มีระดับต่ำกว่าพระครับ และถ้าหากเราต้องการเปลี่ยนจากรุปมาเป็นป้ายชื่อ เราต้องทำพิธีเชิญดวงวิญญาณของท่านย้ายจากรูปมาอยุ่ที่ป้ายไหมครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตั้งรูปบรรพบุรุษในห้องพระ
« Reply #1 on: 16 ต.ค. , 2014, 10:30:10 am »
1. ได้ครับ ให้หาฉากกั้นแยกส่วนพระ กับบรรพชนครับ

2. เชิญได้ครับ

แต่

1. ต้องทราบปีเกิดบรรพชน และทิศที่จะตั้ง  ไม่ให้ขัดแย้งกัน
2. ต้องดูฤกษ์ตั้ง