29 มี.ค. , 2024, 10:53:08 am

Author Topic: ดวงถุงทอง  (Read 4392 times)

korn

• Newbie
  • *
ดวงถุงทอง
« on: 10 ก.พ. , 2015, 07:45:48 am »
เรียนถามซือเฮีย
         เคยให้ซือเฮียดูดวงลูกสาว ซือเฮียบอกดวงมีถุงทอง2ถูง ไม่ควรแต่งออก แต่ลูกสาวต้องแต่งออกไปอยู่บ้านของเค้าเองพ่อแม่เจ้าบ่าวซื้อให้ค่ะ ทางเราไม่ควรให้พวกเครื่องประดับแก่ลูกสาววันแต่งงานใช่หรือไม่ค่ะ  ถ้าเราจะให้เป็นเงินไปซื้อกันเองได้หรือเปล่าค่ะ
                                                                                                                    ขอบคุณค่ะ 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ดวงถุงทอง
« Reply #1 on: 15 ก.พ. , 2015, 03:45:05 pm »
ถุงทอง - น่าจะหมายถึง ไฉ่โช่ว

*** ไม่ควรแต่งออก ท่านอ.ใหญ่แจ้งว่า เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ไม่ใช่ข้อเท็จจริง ***