28 มี.ค. , 2024, 05:08:26 pm

Author Topic: สอบถามทิศตั้งหิ้งบรรพบุรุษ  (Read 6136 times)

ChemB

• Newbie
  • *
เรียน อาจารย์ที่เคารพ

อากง(ผู้เสียชีวิต) เกิดปีวอกจะสามารถตั้งหิ้งพิงทิศไหนได้บ้างครับโดยทางบ้านจะตั้งเพียงกระถางธูปไม่แขวนรูปครับ (คุณพ่อเกิดปีระกา และคุณแม่เกิดปีชวด)

ขอบพระคุณอาจารย์ล่วงหน้าครับ
ด้วยความเคารพ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
พิงตะวันตก หรือทิศเหนือ

*** และต้องดูฤกษ์  กรณีใช้ทิศตะวันตกในปี 2558 ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัย

*** หากไม่เร่งรีบ ควรเป็นปีหน้า เพราะปีนี้ ตะวันตก เป็นทิศมหาวิบัติ

ChemB

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณมากครับ ไว้ผมจะติดต่อบริการหาฤกษ์ยามนะครับ (พอดีที่บ้านพิงทิศตะวันออกเฉียงเหนือ และเป็นตึกแถวทรงสีเหลี่ยมผื่นผ้าเลยคิดว่าน่าจะตั้งหิ้งพิงได้เพียงทิศเหนือครับ)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ