19 เม.ย. , 2024, 11:35:50 pm

Author Topic: บ้านที่ตั้งอยู่องศาหลังบ้าน214องศาถามเรื่องการวางตู้ที่มีภาพบรรพบุรุษได้ไหมครับ  (Read 4017 times)

chanwate

• Newbie
  • *
1 เพราะปีนี้ ทิศ214จะตรงกับทิศลักสือ จะวางตู้ที่ทีภาพบรรพบุรุษได้ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
วางได้ครับครับ

1. ฤกษ์ต้องถูกต้อง

2. ปีเกิดบรรพชน ต้องสอดคล้องกับทิศพิง

chanwate

• Newbie
  • *
หากมีการทุบ เคาะ เจาะย้าย สำหรับบ้านที่ทิศหลังบ้าน 214 องศา แต่ติดที่เป็นทิศลักสือ ควรทำเดือนไหนได้ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ลักสือ หมายถึง มีกำลังมาก

ให้เลือกฤกษ์ ไม่ติดอสูร ไม่ปะทะทิศ ปทะบุคคล   ใช้ได้ครับ

*** ขออภัย ตอบช้า เพิ่ง Update Server เสร็จ ***