28 มี.ค. , 2024, 05:16:16 pm

Author Topic: ตั้งตี่จู้จำเป็นต้องติดผนังหรือไม่  (Read 5582 times)

rapong_122

• Newbie
  • *
เนื่องจากตี่จู้ที่บ้าน ด้านบนจะมีคานแฉลบออกมาหน่อยเหนือตัวเรือนตี่จู้ เลยคิดว่าจะขอเลื่อนให้ตัวเรือนตี่จู้ไม่ต้องชิดผนัง
เพื่อจะได้ไม่ต้องอยู่ตรงใต้คานที่แฉลบออกมา ทั้งนี้ จะได้หรือเปล่าครับ เพราะบางคนบอกว่าตี่จู้ต้องชิดผนัง
แต่ผมคิดว่าต่อให้ตี่จู้ห่างจากผนังซัก 2-3 นิ้ว ก็ไม่น่าจะเป็นไร ก็ยังได้พลังจากผนัง อันนี้ขอความเห็นจากซือเฮียด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
กรณีจำเป็น ได้ครับ

ชิดผนังย่อมดีกว่า แต่เมือ่อยู่ใต้คาน เลื่อนออกย่อมดีกว่า

rapong_122

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับซือเฮีย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ