28 มี.ค. , 2024, 05:31:02 pm

Author Topic: หมู่บ้านที่มีเสาไฟฟ้าแรงสูงผ่านโครงการ  (Read 3343 times)

JP

• Newbie
  • *
เรียนถามอาจารย์ที่เคารพ
ขณะนี้ดิฉันกำลังหาซื้อบ้านใหม่ด้วยความจำเป็น แต่มีข้อกังวลบางประการดังนี้:-
1. พบโครงการที่สนใจแต่มีเสาไฟฟ้าแรงสูงผ่านโครงการ (ด้านสวน/ ส่วนกลางของหมู่บ้าน) ที่เป็นทางต้องผ่านเข้าออก จะมีผลกระทบหรือไม่อย่างไรคะ? 
2. หากปีหน้า 2559 เจ้าของบ้าน (สามี) เกิดปีขาล จะถือว่าชงกับปีวอก สามารถย้ายเข้าบ้านใหม่ได้หรือไม่ มีผลดีหรือผลเสียอย่างไร (ส่วนดิฉันเกิดปีชวด)?

ในโอกาสขึ้นปีใหม่ 2559 นี้ ขอให้ท่านอาจารย์ ท่านสมาชิกชมรมฯ และทุก ๆ ท่าน มีความสุข สุขภาพแข็งแรง สมหวังทุกสิ่งที่ดีงามค่ะ
และขอชื่นชม สนับสนุนชมรมฯ นี้ที่ได้ให้ข้อมูลที่เป็นสาระประโยชน์และช่วยเหลือสังคมตลอดมาค่ะ

ขอแสดงความนับถือ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เลือกบ้านที่ห่างจากสายไฟแรงสูง 20 เมตร

ชง แต่หาฤกษ์แก้ได้ครับ

*** ขออภัย คุณ Post ผิดหมวด ทางเราเพิ่งเห็นข้อมูล จึงย้ายหมวดให้แล้วครับ