28 มี.ค. , 2024, 11:26:41 pm

Author Topic: ในระบบธาตุจักรวาล กวงตั่ว ลิมกั่ว ตี่อ้วง ตัวไหนช่วยให้ผลในเรื่อง ร่ำรวยครับ  (Read 5417 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
เรียน ซือเฮีย ที่เคารพ

หลังจากที่ผมกลับมาเรียนใหม่กับรุ่นน้องและได้เรียนจบมาหลายปีแล้ว 

ผมมีความสงสัยในสิ่งที่เรียนในขั้น 1-4 เรื่องระบบธาตุจักรวาล
เพราะตอนสมัยผมเรียน จะพูดถึงหรือนำมาใช้ในการพิจารณาการให้ฤกษ์
 แต่จากการที่ผมได้นำไปทดสอบ เป็นเคสด้วยดวงชะตา ของ บุคคลต่างๆ
พบว่า น่าจะมีความเกี่ยวโยงหรือนำมาใช้ในการ ทำนายโชคชะตา ได้ในระดับหนึ่ง

จึงมีความอยากรู้ว่า  ถ้าหาก นำมาเทียบกับ ระบบธาตุแท้
ตัวไหนที่จะเทียบได้กับ เจี่ยใช้ หรือเพียงใช้ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จริงแล้ว ต้องพิจารณากำลังครับ

หมายถึง เฉี่ยงแซ - เริ่มต้นขึ้น ช้า แต่ต่อเนื่องยาวนาน
.........กวงตั่ว มกยก .... มีกำลังมาขึ้นเรื่อย ๆ
........ ตี่อ้วง ............ กำลังสูงสุด เห็นผลเร็ว และระยะสั้นสุด ( ขึ้นสุดแล้วลง )

kpangam

• Jr. Member
  • **
ขอบพระคุณครับ

ถ้าอย่างนั้น ตัว แป่ ซี้ ก็แสดงถึงการสิ้นสุด สูญสลายของกำลัง.  สิครับ