28 มี.ค. , 2024, 07:34:21 pm

Author Topic: สอบถามเกี่ยวกับการล้างปรับสภาพ  (Read 5768 times)

parunyu

• Newbie
  • *
เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน พอดีช่างที่เดินสายเคเบิ้ลทีวีได้ตอกตะปูกิ๊ฟเพื่อเดินสายเคเบิ้ลบริเวณตัวบ้านตรงกำแพงบ้านด้านนอก ซึ่งอยู่ทิศใต้และตรงกับทิศอสูร (หลังบ้านอยู่ด้านทิศเหนือ หน้าบ้านอยู่ด้านทิศใต้) อยากสอบถามดังนี้ครับ

1.การสาดต้องสาดตรงกำแพงตัวบ้านตรงด้านที่กระทบเลยใช่ไหมครับ
2.ตอนกวาดออกต้องกวาดออกไปทางหน้าบ้าน แล้วค่อยโกยใส่ถูงเพื่อไปเอาทิ้งทีเดียวใช่ไหมครับ และทาง 3 แพร่ง หมายถึงบริเวณ 3 แยก หรือ 4 แยกใช่ไหมครับ
3.ถ้าใช้ฤกษ์ปลอดภัยซึ่งระบุช่วงเวลา 21:30 - 22:30 ต้องทิ้งไว้นานเท่าไหร่ถึงกวาดออกได้ครับ
4.ก่อนที่หาของได้ครบ (เนื่องจากเกลือเม็ดใหญ่หายาก) สามารถเอาเหริยญมากกว่า 12 เหรียญวางด้านในบ้านตรงขอบหน้าต่าง ตรงบริเวณที่ถูกกระทบ (ด้านที่ถูกกระทบอยู่ด้านนอก) ได้ก่อนไหมครับ เพื่อลดกำลังของอสูร และตอนวางเหรียญต้องใช้ฤกษ์ไหมครับ พอได้ของครบแล้วค่อยทำพิธีล้างปรับสภาพ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ใช่ครับ
2. ใช่ครับ
3. ให้ดีเกิน 1 ชั่วยาม  ( 2 ชม )
4. ไม่ควรครับ เพราะอย่างไรต้องดูฤกษ์