29 มี.ค. , 2024, 06:28:20 am

Author Topic: ถ้าเพื่อนร่วมงานส่วนใหญ่เกิดในปีที่ปะทะราศีล่างที่เป็นธาตุดีในดวงชะตา  (Read 6731 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
เรียน ซือเฮีย ที่เคารพ

สองปีที่ผ่านมา ผมย้ายมาทำงานในหน่วยงานใหม่ แต่บริษัทเดิม
เพื่อนร่วมงานส่วนใหญ่เกิดปี 13,14,25,26 เป็น ปีจอและปีกุน
ที่ปะทะ กับ จี๋ ที่เป็นลกซิ้ง และ ปะทะกับ ซิ้ง ที่เป็น ฮักตึ๊ง ในชะตา

และดวงผมเป็น ซำเพ้ง ธาตุไฟ. ตอนนี้ชีวิตผม ค่อนข้างมีปัญหากับที่ทำงาน พอสมควร
งานล่าช้า และ มีปัญหากับเพื่อนร่วมงานบางคน

ขอถามเป็น แนวทางกว้างๆครับ.   อย่างนี้ ผมควร
1ใช้เหรียญ ที่ปิดปีเกิดเพื่อนร่วมงาน ซึ่งต้องใช้หลายเหรียญ
2 ใช้ธาตุถ่ายเท แก้ไข
3. หรือว่า ทำทั้งสองอย่าง

ปล. ตอนนี้ ผมใช้เหรียญปิด ตามที่อาจารย์เคยดูให้ที่ฮูลินแล้วครับ
แต่ปัญหาไม่จบเพราะปีเกิดเพื่อนร่วมงานเกือบสิบคน อยู่ในดังข้างบน

เคสนี้ ผมพึ่งมาสังเกต เพราะแต่ก่อน ผมใช้เหรียญแก้ดวง ตามวิธีของอาจารย์ ชีวิตก็ปกติ
 แต่พอย้ายงานมาหน่วยงานใหม่ เหรียญกลับ เหมือนไม่ได้ผล
ผมเลยไล่ถามปีเกิดรายคน. ถึงได้เห็นปัญหานี้

ผมควรแก้ไขอย่างไรครับ

ปล. ผมยังลาออกไม่ได้เพราะ เงินเดือนพอสมควร. และอายุผมเริ่มเยอะแล้ว

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

kpangam

• **
ขอแก้จาก ฮักตึ๊ง เป็น ฮั่วไก่ ครับ

ตอนนี้ผมเรียนปริญญาเอกอยู่. ติดวิทยานิพนธ์ เรียนอยู่ ปี 5 แล้วครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ราศีของดวงแต่ละคน เป็นของคน ๆ นั้น
ไม่สามารถให้โทษ ให้คุณเราได้

จังหวะดวงของเราต่างหากที่สำคัญ
หากดวงกำลังตก แม้จะอยู่เพียงลำพัง ก็ยังไม่ดี.

แนะนำทำบุญสังฆทาน พกเหรียญปรับแก้ดวงสม่ำเสมอ

ถ้าปีนี้ หน้าบ้านเป็นทิศใต้ ต้องราดน้ำ 5 ขันประจำ

kpangam

• **
ผมย้ายมากรุงเทพได้ 2 ปีแล้ว
ตอนนี้เช่าอพาร์ทเม้นท์ใกล้ที่ทำงาน ทิศ 90 องศา

ส่วนนึงที่มีปัญหา น่าจะเป็นเรื่องทิศแตกสลายด้วย
นอกจากล้างอาถรรพณ์แล้ว มีวิธีแก้แบบอื่นไหมครับ
เช่น บทสวด เต้าเต็กเก็ง.  บทสวดสรรเสริญตี่จู่เอี้ย
หรือ บทสวดแก้ไขทิศแตกสลายโดยเฉพาะมีไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
แนะนำทำบุญสังฆทาน
และพรมน้ำ ตามพิธีเสริมมงคล