17 ก.ค. , 2019, 05:27:42 am

Author Topic: ตำแหน่งการตั้งรูปคุณพ่อ  (Read 14 times)

Lek44

• Newbie
  • *
รบกวนถามครับ คุณพ่อของผมเสียไปเมื่อเดือนก่อน แล้วพี่สาวได้ทำกรอบรูปคุณพ่อแจกให้ลูกทุกคน แล้วผมอยากจะตั้งโต๊ะตั้งรูปคุณพ่อ ไม่มีกระถางธูปเพราะกระถางธูปจริงวางไว้ที่บ้านคุณพ่อ จึงรบกวนสอบถามว่า คุณพ่อเกิดปีมะโรง พื้นดวงเป็นซำเพ้งธาตุทอง ธาตุดิถีแข็ง
1. ตำแหน่งตั้งรูปควรแน่นเป็นทางการดีมั๊ยครับ คืออยากวางแค่รูปครับ
2. พื้นที่ที่จะตั้งใจจะวางรูปคุณพ่อเป็นห้องทำงานและเป็นที่เก็บสินค้า (เป็นพระพุทธรูปทำใหม่มีการปลุกเสกในระดับนึง) คือ ตำแหน่งที่คิดไว้มี 3 จุด จุดที่ 1 เป็นทิศหลังบ้านที่ประมาณ 45 องศา แต่ติดที่รูปพ่อจะเห็นพระเป็นร้อยองค์   จุดที่ 2 องศาอยู่ที่ 135 องศา ภูมิธาตุไม้ ดูแล้วดีที่สุดแต่ไม่รู้ว่าจะขัดกับดวงคุณพ่อหรือไม่   จุดที่ 3 ตำแหน่งที่ 315 องศา ธาตุทอง ก็ไม่แน่ใจว่าจะเหมาะหรือไม่ครับ
3. ใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้มั๊ยครับ