19 เม.ย. , 2024, 04:38:26 am

Author Topic: ขอคำชี้แนะ / มีคนถูกชนกระเด็นมาเสียชีวิตในที่ดินของเรา  (Read 6701 times)

lotus07

• Guest
       ขอรบกวนเรียนถามค่ะ  คือมีคนประสบอุบัติเหตุรถยนต์  แล้วกระเด็นมาเสียชีวิตในที่ดินของดิฉัน....ไม่สบายใจมากเลยค่ะ(ไม่ได้กลัวว่าผีจะคนตายจะมาหลอกนะคะ)  แต่กลัวในทำนองอาถรรพ์แบบเดียวกับแยกร้อยศพ  คือเมื่อมีคนมาตายตรงนั้นแล้ว  ก็จะมีคนทยอยมาตายอยู่ตรงจุดนั้นอยู่เรื่อย ๆ (ตัวตายตัวแทน)  ในกรณีแบบนี้ควรจะแก้ไขหรือล้างอาถรรพ์อย่างไรคะ  รบกวนช่วยชี้แนะวิธีให้ด้วยจะขอบพระคุณยิ่งค่ะ 
« Last Edit: 12 ก.พ. , 2009, 07:10:36 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. นิมนต์พระมาทำบุญบริเวณดังกล่าว ขอให้วิญญาณไปสู่สุขคติ
2. ในทางปฏิบัติ

อาจแจ้ง หน่วยงานราชการมาดูแล เช่น ติดกระจกนูน เพื่อคนขับให้มองเห็นได้ถ้วยทั่ว
ติดสีแสด หรือหลังเต่า หรือแบบเส้นแบน ๆ สีขาว เพื่อชะลอรถ หรือปักป้ายเตือน

หากราชการไม่สนใจ คงต้องช่วยตนเอง ตามที่แนะนำไปครับ