29 มี.ค. , 2024, 07:11:37 am

Author Topic: ประธานบ้าน  (Read 4460 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
ประธานบ้าน
« on: 24 ส.ค. , 2007, 06:30:48 am »
 ตึกแถว หลังพิงทิศ 264 องศา ถ้ายืนในบ้านแล้วมองไปหน้าบ้าน ด้านหลังทางขาวเป็นบันไดขึ้นชั้นบนและมีห้องสุขาใต้บันไดนี้  ประตูบ้านเป็นเหล็กเปิดแบบดึงลงม้วนขึนด้านหน้าทั้งหมด  จะทำแพงแบ่งกั้นเป็นอีกห้อง

กำแพงนี้จะอยู่สูงกว่าแนวห้องสุขาขึ้นมานิดหนึ่ง โดยความยาวกำแพงนี้ประมาณ 1ใน3 ของความกว้างของตึก และจะตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ มุมด้านซ้ายของกำแพง ที่องศา 315  เมื่อแบ่งช่อง เดินดาว  9 ยุคแล้ว ปรากฏว่า ดาว 75 จะอยู่ด้านหลังกลางๆ
รัศมีจะกินมาถึงบันไดและห้องน้ำ( รัศมีนี้หมายถึงอยู่หลังกำแพงที่แบ่งเป็นห้อง )

1. ความยาวของกำแพงที่จะแบ่ง ยาวพอไหมครับ

2. ถ้าเราจะแก้จุดนี้โดยตั้งเจ้าที่ ที่ตำแหน่ง 75 แต่งจะทำพื้นหลังเจ้าที่เป็นโค้งครึ่งวงกลม เพื่อไม่ให้เกิดองศา
   เพื่อจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่อง ดาว 9 ยุคของเจ้าที่อีก  วิธีนี้สามารถแก้ได้หรือไม่ครับ และเมื่อตั้งเจ้าที่แก้แล้ว
   รัศมี ของ ดาว 75 ที่กินมาถึงบันไดและห้องน้ำ ยังมีผลเสียอยู่หรือไม่

3. มีข้อสงสัยว่า เวลาเราแก้จุดเสียของดาว 9 ยุคแล้ว  ถ้าด้านหลังสิ่งที่เราแก้ห่างไปอีกเป็นตัวที่ทำให้ดาว 9ยุคเสีย
   เกิดอีก เช่นดาว 25 ในห้องที่เป็นประธานของบ้าน เราตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทับแก้จุดนี้แล้วแต่ในรัศมีของดาว 25 ซึ่ง
   อยู่นอกตัวบ้านเป็รสระน้ำ เรายังต้องแก้ซ้ำหรือไม่
« Last Edit: 24 ส.ค. , 2007, 10:23:42 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ประธานบ้าน
« Reply #1 on: 24 ส.ค. , 2007, 11:49:27 pm »
1. คงต้องเห็นผังครับ
2. ตั้งเห็นตู้หนังสือหนัก ๆ หรือหินก้อนใหญ่+ไม้กระถาง จะดูดีกว่าครับ
3. มีผลกับห้องนั้นครับ

ลองพิจารณา 309 องศาครับ