28 มี.ค. , 2024, 08:18:55 am

Author Topic: สงสัยการทำเสาเหล็กกลม แก้ฮวงจุ้ย ในวีซีดีวิเคราะห์ชัยภูมิ1,2  (Read 5584 times)

big

• Guest
ผมได้ดูวีซีดีวิเคราะชัยภูมิของชมรม ในส่วนที่หน้าห้างเซ็นทรัลที่ทำป้ายเหมือนคัตเตอร์หลายอันมาแก้สะพานลอยที่เป็นทางกลับรถ ในวีซีดี อาจารย์แนะนำให้ทำเสาเหล็กกลม ที่หมุนได้เสาเหล็กกลมที่อาจารย์พูดถึงมีลักษณะอย่างไร
  1. เป็นเสาเหล็กอยู่ข้างใน(นิ่งเป็นแกน) แล้วนำเสาเหล็กอีกเสามาครอบแล้วทำให้เสาเหล็กที่ครอบข้างนอกหมุนได้ตลอดเสา หรือ
  2. เป็นเสาเหล็กกลม แล้วข้างบนสุดของเสาติดลูกแก้วกลมให้หมุนได้ ครับ
         ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. เสาเหล็กกลม ก็ได้
2. เสาด้านในเป็นวัสดุใดก็ได้ ด้านนอกเป็นผิวมัน เป็นปลอกหุ้ม
   เหมือนกับตลับเทป VDO ในสมัยก่อน จะมีปลอกเหล็กหุ้ม เพื่อให้เส้นเทปลื่นไหลได้ดีครับ