19 เม.ย. , 2024, 10:12:58 pm

Author Topic: การตั้งเจ้าที่ในร้านค้าหรือมินิมาร์ท  (Read 8411 times)

saksiri

• Newbie
  • *
ผมขอเรียนถามอาจารย์ดังนี้ครับ
   ปรกติเจ้าที่ต้องตั้งในตำแหน่งบารมีที่ดีใช่ไหมครับแต่ผมเคยอ่านหนังสือบางเล่มบอกว่าในร้านค้า
   หรือมินิมาร์ทให้ตั้งเจ้าที่ในตำแหน่งโชคลาภเพื่อจะได้เรียกลูกค้าให้เข้าร้านมากๆไม่ทราบว่าแบบนี้
   ถุกต้องหรือเปล่าครับคือ ผมมีโครงการจะเปิดร้านทำมินิมาร์ทครับ
รบกวนอาจารย์ช่วยตอบด้วยนะครับ   ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขึ้นอยู่กับองศาการตั้งครับ
ไม่ได้จำกัดว่าเป็นเจ้าที่ เป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์อื่น ๆ ก็ได้
และดูจะเหมาะสมกว่า เนื่องจะ minimart จะต้องใช้พื้นที่ให้มากที่สุด

หากตั้งถูกต้อง ประตูเป็นลาภ ก็จะค้าขายดีขึ้น
หากตั้งผิด ก็จะติดลบ