20 เม.ย. , 2024, 01:52:46 am

Author Topic: รบกวนเรียนถามเรื่องทิศอสูร และดวงค่ะ  (Read 5915 times)

patra

• Newbie
  • *
รบกวนเรียนถามค่ะ
1.   หลังบ้านทิศตะวันตก ประตูทางเข้าอยู่ทิศใต้ เดือนธันวานี้ ต้องตั้งน้ำที่ประตูทิศใต้ทุกประตูเข้าบ้านอยู่ทิศนี้ทั้งหมดจะทำอย่างไรคะ ใช้ฤกษ์ปลอดภัยวันที่ 13 ธค.นี้ได้ไหมคะ แล้วตั้งไว้ยาวไปถึงปี51 เลยได้ไหมคะ
2.   เอาดวงญาติมาให้ชมรมดู พร้อมข้อมูลเหตุการณ์ประกอบดวง ปรากฏว่า ชมรมบอกว่าไม่ตรงกับเหตุการณ์ที่เกิด สันนิษฐานว่า วันเดือนปีเกิดผิด หรือ ถ้าถูกก็อาจเป็นสุสานบรรพบุรุษ... เช็คมาแล้วปรากฏว่า เวลาเกิดผิด เที่ยงคืน บอกเป็นเที่ยงวัน อย่างนี้ต้องทำอย่างไรคะ ส่งดวงกลับไป(พร้อมเหรียญ) แล้วส่งข้อมูล+เอกสารชำระเงินใหม่ตามขั้นตอนแรกเลย หรือควรทำอย่างไร รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ใช้ฤกษ์ปลอดภัย 13 ธค. ได้
    แต่ระวังเรื่องการตั้งน้ำ หากตั้งผิดตำแหน่ง ระวังจะเสียลาภ

2. จำได้ครับ เพราะข้อเท็จจริง ตรงข้ามกับดวงหลายประการ ***
    กรุณาระบุให้ชัดเจนด้วยว่า เที่ยงคืน ของวันใด

*** ไม่ต้องชำระเพิ่ม / แต่ต่อไป ควรตรวจสอบเวลาเกิดให้แน่นอน
            เพราะเสียเวลาทุกฝ่ายครับ -- ส่ง Fax กลับมาครับ ***

patra

• Newbie
  • *
Faxไปใหม่แล้วค่ะวันนี้
เวลาเป็นเที่ยงคืน ของเช้าวันที่ 8 มกราคม ค่ะ (8 มค 2491 เวลา 00.30กว่า)
ขออภัยอย่างยิ่งค่ะ คราวหน้าจะรอบคอบให้มากกว่านี้ ขอบพระคุณค่ะ

fengshui

ยินดีครับ

patra

• Newbie
  • *
ขอรบกวนถามต่อเรื่องการตั้งน้ำค่ะ ที่จะใช้ฤกษ์ปลอดภัย และซือเฮียเตือนว่าระวังตั้งผิดทิศ ได้ร่างแผนผังกำหนดจุดที่จะตั้งน้ำไว้ สามารถส่งให้ซือเฮียพิจารณาได้ไหมคะ ถ้าได้จะขอส่งทางอีเมลล์ค่ะ (สร้างด้วยword)-หรือถ้าซือเฮียสะดวกให้ส่งแบบอื่นกรุณาบอกด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

fengshui

การที่จะบอกว่า ตำแหน่งถูกต้อง เราต้องทราบองศาที่แน่นอนก่อนครับ

ลองศึกษาดูจากที่นี่ก่อน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm