18 เม.ย. , 2024, 12:27:43 pm

Author Topic: อยากทราบการใช้งานของโปรแกรมในเครื่อง Vista กับ Mac ครับ  (Read 10439 times)

toni

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

กำลังจะซื้อcomputerใหม่ โดยปัจจุบันได้ซื้อprogramจากทางชมรมฯ ดังนี้
1. Solar Azimuth v.2
2. ฤกษ์ยาม v.2.8
3. Destiny v.2.95

อยากทราบว่าโปรแกรมที่ซื้อมาสามารถใช้กับ Window Vista ได้ท้งหมดหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าซื้อ mac โดยใช้program parallels ให้ใช้ window xp ได้ จะสามารถใช้โปรแกรมใน mac ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
โปรแกรมของทางชมรมฯ สามารถทำงานบน Windows Vista ได้ครับ ปัจจุบันผมใช้งานอยู่ไม่มีปัญหา สำหรับโปรแกรม Auspice 2.8 และ Destiny 2.95 หากต้องการติดตั้งลงบนเครื่อง File setup.exe จะเป็นรุ่นเก่า อาจต้อง Download Update โปรแกรมสำหรับติดตั้งเป็นรุ่นใหม่ครับ
สำหรับเครื่อง mac ที่ลง Program windows แบบ parallels ก็สามารถใช้งานได้เช่นกันครับ

toni

• **
download update ได้ที่ไหนเหรอครับ
ขอบคุณครับ
โทนี่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หน้าข่าวสาร จะมีแถบ Bar - กด Software Download

จะปรากฎ Menu ทางซ้าย กด Download / Demo ครับ

toni

• **
ทดลองกับ Parallels ใน Mac แล้วครับ
ผลที่ได้คือ ใช้ได้ทุก program ยกเว้น Sinsae Solar Azimuth

พอใส่ CD Solar Azimuth เข้าไปและหลังจากใส่ Product Key จะขี้นว่า
"The application failed to initialize properly (0xc0000135)"
ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณครับ
โทนี่

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
โปรแกรม Solar AziMuth ต้องลง .Net ก่อนจึงจะใช้งานได้ครับ