19 เม.ย. , 2024, 10:39:20 pm

Author Topic: ขนาดข้อมูลของโปรแกรม  (Read 8009 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
ขนาดข้อมูลของโปรแกรม
« on: 15 ม.ค. , 2008, 03:44:47 am »
ผมอยากทราบว่า จำนวนขนาดข้อมูลของโปรแกรม ผังดาว9ยุค ,โปรแกรมผูกดวง ,โปรแกรมแสงอาทิศย์ ,โปรแกรมฤกษ์ยาม  แบบที่จะลงใน PPC ครับ เพื่อจะได้คำนวณหน่วยความจำที่จะต้องใช้เวลาซื้อPCC ครับ เพื่อให้พอกับงานที่ใช้กับบริษัทครับ  และพอแนะนำได้ไหมครับว่าPCC แบบไหนใช้ได้ดีบ้างครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
Re: ขนาดข้อมูลของโปรแกรม
« Reply #1 on: 15 ม.ค. , 2008, 07:52:53 am »
โปรแกรมผูกดวงจีนใช้ประมาณ 200K
โปรแกรมดาว 9 ยุคใช้ประมาณ 400K
โปรแกรม AzM ใช้ประมาณ 200K
หากลงทั้ง 3 โปรแกรมใช้ประมาณไม่ถึง 1MB ครับ
เครื่อง Pocket PC รุ่นปัจจุบันมี Main Memory มาให้ไม่ต่ำกว่า 64MB ขึ้นไป ดังนั้นไม่ต้องกังวลเรื่องตรงนี้ครับ

เนื่องจาก Software พัฒนามาตั้งแต่ Windows Mobile 2002 และปัจจุบันโปรแกรมยัง Support เครื่องรุ่นเก่าอยู่ จึงจำเป็นต้องคงลงโปรแกรมบน Device ไว้ เพื่อไม่ให้สับสน ซึ่งผมเห็นว่าโปรแกรมไม่ได้ใช้เนื้อที่บน Memory มากครับ

คุณตั้งกระทู้ผิดหมวดครับ หากเป็นเรื่อง Software ต้องลงไว้ในหมวด โปรแกรม ฮวงจุ้ย ของชมรมฯ ครับ