29 มี.ค. , 2024, 06:36:59 am

Author Topic: ทำเหรียญปรับแก้ดวงหายทำอย่างไรดีคะ  (Read 3991 times)

anusorn

• Guest
เรียน  สอบถามท่านอาจารย์และผู้รู้คะ

ดิฉันดูดวงจีนและ ได้รับเหรียญเพื่อปรับแก้ดวงแล้ว  แต่เหรียญได้หล่นหายไป  ขอเรียนถามดังนี้คะ

1. การที่เหรียญหาย เป็นเพราะ เรามีกรรมหนักมาก จึงทำให้เหรียญหล่นหายไป  อยู่ช่วยเราไม่ได้ใช่ไหม๊คะ
2. ควรจะทำอย่างไรต่อไปดีคะ

(ศิษย์รุ่นที่ 44 ขั้น 1 : ปัจจุบันไม่ได้ลงเรียนในขั้นต่อไป  เนื่องจากย้ายที่อยู่ใหม่เดินทางมาเรียนไม่สะดวกคะ)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. อาจใช่ หรืออาจเป็นเหตุบังเอิญ ก็เป็นได้
2. ทำบุญสังฆทานให้เจ้ากรรมนายเวร และวรับมอบเหรียญใหม่ที่ชมรมฯ
    เมื่อพกใหม่แล้ว ให้ทำบุญสังฆทานอีกครั้ง