19 เม.ย. , 2024, 02:27:08 pm

Author Topic: วิธีใช้และคำอธิบายโปรแกรม Auspice  (Read 9533 times)

nsuwat10

• Newbie
  • *
อยากได้คำอธิบายความหมายและวิธีใช้โปรแกรม Auspice ในส่วนของการหาฤกษ์แต่งงาน และการคำนวณฤกษ์รับเหรียญ ไม่ทราบหาได้จากที่ไหนครับ

และทำไมไม่สามารถใช้งานในส่วนของการคำนวณฤกษ์รับเหรียญได้ (กดสั่งพิมพ์ซอง หรือระบุปีเกิด)

หมายเหตุ เป็นโปรแกรมตัวจริงเล่นจากแผ่นที่ซื้อจากชมรมนะครับ ไม่ใช่ตัว demo

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
วิธีใช้โปรแกรม Auspice ในส่วนของการหาฤกษ์แต่งงาน
โปรแกรมค่อนข้างตรงไปตรงมา
เพียงแต่กรอกข้อมูลให้ครบ

โปรแกรมจะแสดงราศีต้องห้ามลำดับ
และเหลือราศีที่สามารถใช้ได้ก็ออกมา
ที่เหลือ ก็คือการเลือกวัน

....................................................

ฤกษ์รับมอบเหรียญ เพียงแต่กดราศีที่ต้องการ
หากจะศึกษาเพิ่ม ให้เอาฤกษ์ที่ปรากฎไปเปิดดูในปฏิทินจีน
ก็จะเห็นราศีที่ต้องการปรากฎในฤกษ์ที่หาให้ ( ดูที่หลักวันและหลักยาม )

ส่วนปัญหาที่เหลือ เดี๋ยวให้ผู้รับผิดชอบมาตอบให้ครับ

nsuwat10

• Newbie
  • *
OK ครับ สั่งให้โปรแกรมคำนวณ้ฤกษ์รับเหรียญได้แล้วครับ แต่ทำไมผลลัพธ์ออกมา ให้รับมอบเหรียญที่เป็นราศีปีเกิดของตัวเองล่ะครับ ไม่ใช่ราศีแก้แต่ล่ะปีเหมือนอย่างในปฏิทินฤกษ์มงคลเหรอครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เหรียญที่จะรับมอบ คุณต้องอ่านดวงเป็น แล้วกำหนดขึ้นมา ( ไม่ใช่โปรแกรม )
แต่โปรแกรมจะหาฤกษ์และรายละเอียดผู้มอบให้ครับ