28 มี.ค. , 2024, 09:22:05 pm

Author Topic: ตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือพระพุทธอีก 1 จุด  (Read 5740 times)

fs888

• Jr. Member
  • **
ขอเรียนถามดังนี้...
บ้านพิงทิศเหนือ 360 องศา (วัดด้วยจาน ฯ)  ได้ตั้งประธานเป็นตี่จู้ ตามทิศพิง และมีประตูหน้าบ้าน 180 องศา
ดาว 9 ยุค ตก 8  8 .. / ด้านซ้ายของบ้าน (หากยืนตรงตำแหน่งประธานหันออกหน้าบ้าน)  ตก 2  5 เท่ากับไม่ดี-ต้องนิ่ง
**  บังเอิญต้นเดือน ม.ค. 51 นี้ได้ไปให้อาจารย์ดูดวงให้ ..อาจารย์ชี้แนะว่าให้ตั้งพระเพื่อเสริมดวง     โดยตั้งที่
     30 องศา (ทุกวันเข้าและออกยกมือไหว้)
      ผมจึงกลับมาดูตำแหน่งในบ้าน ทั้งชั้นบนชั้นล่าง-ทั้งห้องกินข้าวห้องนั่งเล่นและห้องโถง
      มาได้ห้องโถงทางเดินเข้าออกหน้าบ้านดังที่เรียนเกริ่นไว้ข้างต้นเพราะต้องเดินเข้าและออกทุกวัน 
      ผมคิดว่าจะตั้งพระตรงตำแหน่ง 2  5 กลาง ๆ ห้องโถงชิดกำแพงคล้าย ๆ เข้ามุม
      เพราะเป็นหยักมุมวางตู้พระเหมือนเข้ามุมได้     เป็นจุดยึดเหนี่ยวและเสริมดวง ตามคำชี้แนะของอาจารย์
     ผมเห็นว่านอกจากจะกดทับตำแหน่ง 2  5 ได้แล้วยังนั่งตรง  8  2  และตรงข้ามยังไปตรงกับประตู  ได้ 5  8
      ซือเฮียกรุณาชี้แนะด้วยครับ   ใช้ได้ไหมครับ ?     และควรเป็นพระพุทธ หรือองค์เทพ จึงจะเหมาะสมครับ ?
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
fs888 (รุ่น 41)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เท่ากับเป็นการแก้ทีเดียวได้ผล 2 ต่อครับ

แนะนำเป็นพระเกจิอาจารย์ที่เราศรัทธาครับ