18 เม.ย. , 2024, 09:20:49 pm

Author Topic: รูปถ่ายเจ้าของบ้านตรงกับประตูบ้าน ที่ ดาว 8 8 ครับ  (Read 4649 times)

bird8856

• Newbie
  • *
ซือเฮียครับ     ขอถามเรื่องประธานของบ้าน   หากว่าเปิดประตูบ้านเข้ามาตรงหน้าเป็นรูปถ่ายของเจ้าของบ้านขนาดใหญ่มากและสวยด้วย  บริเวณห้องโถงก็ไม่มีพระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์เลย   (พระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ อยู่ในห้องพระทั้งหมด)  ตามหลักของประธานบ้านถือว่าเป็นประธาน  แต่ประธานคือภาพถ่ายคู่กันของเจ้าของบ้าน(สามีกับภรรยา) จะมีผลต่อทั้งคู่ด้านฮวงจุ้ยหรือไม่ครับ   และประตูเป็นดาว  8 8   กับ   7 7 
1. ผลกระทบกับทั้งคู่ (รูปถ่ายเจ้าของบ้านตรงกับประตูบ้าน)  ชัยภูมิหรือไม่ครับ
2. ผลกระทบขึ้นกับดาวที่ครองตำแหน่งประตูบ้านเป็นหลักถูกต้องหรือไม่ครับ
3. ผลกระทบกับคนในครอบครัว  หากฝ่ายสามีหรือภรรยาเสียชีวิต  แต่กรอบรูปถ่าย ยังอยู่ดั้งเดิมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ผลกระทบไม่มี

แต่ในมุมของฮวงจุ้ย - ไม่ค่อยเหมาะ
โดยเฉพาะกรณีหากมีผู้เสียชีวิต จะมีลักษณะเป็นหอตระกูลไป ไม่เหมือนบ้าน