28 มี.ค. , 2024, 05:18:43 pm

Author Topic: น้ำท่วมถือเป็นการเปลี่ยนยุคด้วยหรือไม่  (Read 3840 times)

aekthamma

• Newbie
  • *
สวัสดีครับอาจารย์ คืออยากทราบว่า
1.ถ้าน้ำท่วมบ้านค่อนข้างสูงและมีการย้ายเฟอร์นิเจอร์ชิ้นใหญ่ๆ มีการล้างบ้าน จะถือเป็นการเปลี่ยนยุคบ้านหรือเปล่าครับ
2.ถ้าไม่ทราบยุคบ้านที่แน่นอนเวลาเขียนผังดาวควรใช้เป็นยุคปัจจุบันคือยุค8 ถูกต้องหรือไม่
3.อยากทราบเรื่องชงครับคือปีนี้ปีชวด ถ้าคนเกิดปีกุน เดือนกุนแต่เวลามะเมีย แบบนี้นับว่าฐานเวลาชงกับฐานปีหรือไม่ หรือว่าเวลาก็จะชงกับเวลาเท่านั้น ปีก็ชงกับปีเท่านั้น (หมายความว่าเวลาจะเลือกใช้เวลาก็เพียงหลีกเลี่ยงหรือระวังเฉพาะเวลาชงก็ถือว่าใช้ได้) ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่ครับ
2. แล้วแต่กรณีครับ *** แต่ปัจจุบัน ทางชมรมฯ สรุปแล้วว่า
    บ้านในเมืองไทยสรุปเปลี่ยนเป็นยุค 8 ด้วยเหตุจาก Tsunami
3. ราศีปีจรชวด หากหลักหนึ่งใดในดวงเป็นมะเมียมีสิทธิถูกชง ยกเว้นหลักนั้นถูกภาคีหรือไตรภาคีครับ