28 มี.ค. , 2024, 08:04:54 pm

Author Topic: ประตูบ้านทั้ง 3 บานตรงกันครับ แต่ประตูหลังบ้านอยู่อีกฝั่ง มีผลอะไรมั้ยครับ  (Read 3707 times)

horus_ong

• Newbie
  • *
เรียนถามอาจารย์ครับ บ้านผมเป็นบ้านไม้ ประตูบ้านตรงกันทั้ง 3 บาน ประตูแรกเปิดไปแล้วเจอหัวบันได(เสา)ขั้นแรกที่เดินขึ้นห้องด้านขวามือ ติดกับหัวบันไดก็เป็นประตู แล้วก็มีอีกประตูทะลุออกไปห้องน้ำหลังบ้าน แต่ไม่ตรงประตูห้องน้ำ และต้องเลี้ยวขวาลงบันไดเป็นห้องครัวถึงจะเจอประตูออกหลังบ้านครับ แบบนี้บ้านของผมจะมีปัญหาอะไรหรือปล่า เพราะพักหลังชอบมีเรื่องทะเลาะกันบ่อยๆ (ตั้งแต่ย้ายเข้าเมื่อเดือนธันวาคม 2550 ครับ) ขอบคุณครับ...

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ประตูตรงกัน หมายถึงกระแสแรง หากดีก็ดีมาก หากแย่ก็แย่มาก
ตรงกัน 3 บาน และต้องตรงออกหลังบ้าน จึงไม่ดีมาก