20 เม.ย. , 2024, 02:49:42 am

Author Topic: เตาแก๊สตรงกับบันไดทางลง และหันด้านข้างให้กับประตูทางออกหลังบ้านจะมีผลมั้ยครับ  (Read 3837 times)

horus_ong

• Newbie
  • *
เรียนถามอาจารย์ครับ ผมเคยได้ยินเรื่องการตั้งเตาไฟให้ถูกตำแหน่ง บ้านของผมหันหน้าทิศเหนือ ด้านหลังทิศใต้
เตาแก๊สที่บ้านผมตรงกับบันไดทางลง และหันด้านข้างให้กับประตูทางออกหลังบ้านจะมีผลมั้ยครับ
และอีกอย่างครับ สาเหตุใดครับที่สามารถทำให้คนในบ้านเดียวกันพูดจาไม่เข้าหูกันบ่อยๆ มีวิธีใดแนะนำบ้างครับ
ขอบพระคูนมากครับอาจารย์

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เตาแก๊สตรงกับบันไดทางลง ไม่ดีครับ
กระแสที่มาให้ล้วนถูกเผาหมด

และต้องรู้องศาที่แน่นอนประกอบครับ