16 เม.ย. , 2024, 04:11:21 pm

Author Topic: หลังประธานเป็นห้องน้ำ  (Read 5612 times)

moopittaik

• Jr. Member
  • **
หลังประธานเป็นห้องน้ำ
« on: 29 เม.ย. , 2008, 10:22:00 am »
ขอถามซือเฮียหน่อยนะครับ..
  ในตำแหน่งบ้านมีตำแหน่งประธานที่จำเป็นต้องพิงห้องน้ำแล้วดวงน้ำ 8,9 อยู่หน้าบ้าน  แต่มีห้องน้ำเจ้ากรรมอยู่หลังพิง  จะต้องแก้อย่างไรบ้างครับ..โดยไม่ต้องหาองศาพิงใหม่หนะครับ..
..ขอบคุณครับ..

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: หลังประธานเป็นห้องน้ำ
« Reply #1 on: 30 เม.ย. , 2008, 01:25:34 am »
ดาว 8 9 เป็นประธานที่พิงห้องน้ำ
เสียบารมี ได้ลาภหนุนแทน

การแก้ไข
1. เปลี่ยนประธาน ( เพราะคงไม่สามารถย้ายห้องน้ำได้  )
2. หรือตั้งที่นี่ แล้วไปหนุนดาวบารมี 9 แทน ( ให้ตำแหน่งดาว 9 บารมีนิ่ง มั่นคง )

moopittaik

• **
« Reply #2 on: 30 เม.ย. , 2008, 05:28:47 pm »
ดาว 9 บารมีอยู่กลางบ้าน และดาว 1 บารมีอยู่คู่หน้าบ้านเป็นแถวเดียวกัน วัดองศาแดด ได้ 307 องศา มีทางแก้อย่างอื่นโดยไม่ย้ายประธานหรือป่าวครับ

มีอีกคำถามครับ  เรื่องอุปกรณ์ไฟฟ้า
- ทีวี คอมพิวเตอร์ เครื่องซักผ้าพวกอุปกรณ์ไฟฟ้าต่างๆ ถ้าแบ่งประเภทเป็น อุปกรณ์ที่มีมอเตอร์หมุนได้มีผลมากกว่าอุปกรณ์ที่ไม่มีมอเตอร์หมุนได้ใช่หรือป่าวครับ

fengshui

« Reply #3 on: 01 พ.ค. , 2008, 04:44:36 am »
แก้ไขตามสภาพ คือ
1. กำแพงในส่วนที่ประธานพิงอยู่ อย่าให้ตรงจุดที่มีความเคลื่อนไหวมาก ๆ
    เช่น ก๊อกน้ำ โถส้วม
2. หากมีที่ว่างในห้องน้ำมากพอ ด้านหลังประธานให้วางกระถางหินช่วยหนุนแก้

moopittaik

• **
« Reply #4 on: 03 พ.ค. , 2008, 02:40:30 am »

moopittaik

• **
« Reply #5 on: 03 พ.ค. , 2008, 07:41:59 am »
..ขอถามอีกนิดนะครับ..
 - ถ้าผมกั้นห้องด้านหน้าบ้าน (บ้านลึกครับ หน้ากว้าง 3 ลึก 7 ) แล้วประธานหันทางเดิม (วัดองศาแดด ได้ 307 องศา) ก็จะมีผื้นที่ระหว่างหลังประธานและห้องน้ำมากขึ้น  ในกรณีนี้ได้หรือป่าวครับ (เพราะหลังไม่พิงห้องน้ำแล้วและระยะห่างขึ้น) หรือต้องปรับแก้อย่างไรบ้างครับ..

fengshui

« Reply #6 on: 03 พ.ค. , 2008, 03:07:27 pm »
307 เป็นองศาที่ใกล้เคียงองศาหมดสภาพมาก
โปรดระวังในการวัดองศาให้แม่นยำ

ยิ่งห่างจากจุดปัญหา ก็ยิ่งช่วยได้ครับ