03 พ.ค. , 2024, 01:02:09 pm

Author Topic: ประตูบ้าน หน้าต่าง อยู่ในแนวเดียวกัน  (Read 4835 times)

tnakornp

• Newbie
  • *
ขออณุญาติ รบกวนครับ ผมไปอ่านเจอมาว่า ไม่ควรให้ประตุหน้าต่างอยู่แนวเดียวกัน แล้วบ้านผม ประตูบ้าน ตรงกัน กับหน้าต่างหลังบ้าน อยู่ในแนวเดียวกันเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรหรือป่าวครับ ถ้าเป็นควรแก้ไขอย่างไรดีครับ กำลังปรับปรุงบ้านอยู่ครับ ไม่อยากเอาอะไรมากันระหว่างกันเพราะจะทำให้บ้านเล็ำกไปเลยนะคับ  ถ้าจะให้เปลี่ยนเป็นกำแพงตอนนี้ก็ยังทำได้อยู่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

ประตูตรงกัน หมายถึงกระแสแรง หากถูกต้องคือดีมาก

แต่ห้ามประตูตรงกันแล้วทะลุออกหลังบ้าน อันนี้ไม่ดี

ประตูตรงหน้าต่างไม่มีปัญหาครับ